जाणून घ्या गौरी खानकडे किती आहे मालमत्ता, अश्या प्रकारे कमवली ही संपत्ती…..

बॉलिवूडचा किंग शाहरुख खानची सुंदर पत्नी गौरी खान 52 वर्षांची झाली आहे. त्यांचा जन्म 8 ऑक्टोबर 1970 रोजी नवी दिल्ली येथे झाला. त्यांच्या वाढदिवसाच्या खास निमित्त या लेखात आपण त्यांची संपत्ती, व्यवसाय आणि खरे नाव जाणून घेणार आहोत.

गौरी खान ही बॉलिवूड सुपरस्टार शाहरुख खानची पत्नी असली तरी तिने स्वतःची वेगळी ओळख निर्माण केली आहे. या सुंदर महिलेने देशातील अनेक हाय-प्रोफाइल सेलिब्रिटींच्या घरांचे आणि अधिकाऱ्यांचे इंटीरियर डिझाइन केले आहे. याशिवाय ती रेड चिलीज एंटरटेनमेंट या निर्मिती कंपनीची सह-संस्थापक आणि सह-अध्यक्ष देखील आहे.

गौरी खानकडून त्यांच्या घराचे इंटिरिअर डिझाईन घेण्यासाठी देशातील आणि जगातील प्रसिद्ध सेलिब्रिटी खूप उत्सुक आहेत. फॉर्च्युन मॅगझिननुसार तिचा ’50 सर्वात शक्तिशाली महिला’मध्येही समावेश करण्यात आला आहे. गौरी खानचे शालेय शिक्षण दिल्लीच्या लॉरेटो कॉन्व्हेंट स्कूलमधून झाले.

त्यानंतर त्यांनी मॉडर्न स्कूल वसंत विहार, दिल्ली येथून हायस्कूल उत्तीर्ण केले. शालेय शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर गौरीने दिल्लीतील सर्वात लोकप्रिय महाविद्यालयांपैकी एक असलेल्या लेडी श्री राम कॉलेजमधून बीए केले.

त्यानंतर नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ फॅशन टेक्नॉलॉजीमधून फॅशन डिझायनिंगचा 6 महिन्यांचा कोर्सही केला. अभ्यासक्रम पूर्ण केल्यानंतर ती तिच्या वडिलांच्या गारमेंटच्या व्यवसायात रुजू झाली. यादरम्यान त्यांनी काही काळ टेलरिंगही शिकले.

गौरी खानबद्दल फार कमी लोकांना माहिती असेल की तिचे खरे नाव गौरी छिब्बर आहे. शाहरुख खानशी लग्न केल्यानंतर तिने तिच्या नावापुढे खान लावला. तिच्या एकूण संपत्तीबद्दल तर ती सुमारे 1600 कोटींच्या मालमत्तेची मालक आहे.

गौरी खान मुंबईतील सर्वात महागड्या आणि प्रसिद्ध बंगल्या ‘मन्नत’मध्ये राहते. त्यांच्या या घराची किंमत सुमारे 200 कोटी आहे. याशिवाय तीच्या कार कलेक्शनबद्दल तर तीच्याकडे 2.25 कोटींची ‘बेंटले कॉन्टिनेंटल’ कार आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.