बालकलाकार म्हणून आपली ओळख निर्माण करणाऱ्या या अभिनेत्री आता झाल्या आहेत अतिशय सुंदर आणि मनमोहक, पहा…

बॉलिवूडमध्ये असे अनेक अभिनेते आहेत, ज्यांनी लहान वयातच अभिनयाची सुरुवात केली. अशा या बालकलाकाराने अभिनय क्षेत्रात आपल्या खोडकर आणि नखरेबाज स्वभावाने प्रेक्षकांची मने तर जिंकलीच, पण लहान वयातच मोठी भूमिका करून लोकांना चकित केले. यातील अनेक बालकलाकार आहेत जे मोठे झाल्यानंतरही इंडस्ट्रीत चांगले काम करत आहेत.

त्याचवेळी, असे काही आहेत ज्यांनी अद्याप मोठ्या चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये पाऊल ठेवले नाही, परंतु मुख्य भूमिकेतून इंडस्ट्रीत प्रवेश करण्याच्या तयारीत आहेत. चला जाणून घेऊया अशाच काही अभिनेत्रींबद्दल ज्यांनी लहानपणीच एका चिमुरडीची भूमिका करून सर्वांची मने जिंकली.

आशा पारेख यांना नुकतेच दादासाहेब फाळके पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले. चित्रपटसृष्टीतील हा सर्वोच्च पुरस्कार आहे. 60 आणि 70 च्या दशकात चित्रपटसृष्टीवर राज्य करणाऱ्या आशा पारेख ही अशी अभिनेत्री आहे जिने आपल्या दमदार अभिनयाने सर्वांची मने जिंकली आणि सिनेमाला उंचीवर नेले.

पण या दिग्गज अभिनेत्रीने वयाच्या 10 व्या वर्षी आपल्या अभिनय कारकिर्दीला सुरुवात केली. आशा पारेख यांनी 1952 मध्ये ‘मा’ चित्रपटात काम केले होते. यानंतर त्यांनी ‘बाप बेटी’मध्ये पुन्हा स्क्रीन प्रेझेन्स देऊन फिल्म इंडस्ट्रीतून ब्रेक घेतला. यानंतर तिने प्रौढ लीड अभिनेत्री म्हणून चित्रपटांमध्ये पदार्पण केले.

2005 साली आलेला ब्लॅक हा चित्रपट आजही अनेक प्रेक्षकांच्या आवडत्या चित्रपटांपैकी एक आहे. या चित्रपटात राणी मुखर्जीच्या बालपणीची भूमिका साकारून आयशा कपूर रातोरात प्रसिद्ध झाली. मात्र, त्यानंतर ती पुन्हा मोठ्या पडद्यावर दिसली नाही, पण आता ती मुख्य अभिनेत्री म्हणून बॉलिवूडमध्ये पदार्पण करण्यासाठी सज्ज झाली आहे.

सुपरहिट चित्रपट ‘चाची 420’मध्ये फातिमा सना शेखला ‘दंगल’मध्ये गीता फोगटची भूमिका साकारताना तुम्ही पाहिले असेल. यापूर्वी फातिमाने ‘वन टू का फोर’, ‘बिट्टू बॉस’ आणि ‘आकाशवाणी’ सारखे चित्रपटही केले आहेत.

सना सईदने बालकलाकार इंडस्ट्रीत ‘कुछ कुछ होता है’मधून पदार्पण केले. पहिल्याच चित्रपटात तिला शाहरुख खान, काजोल आणि राणी मुखर्जीसोबत काम करण्याची संधी मिळाली. सना सईद अंजलीच्या व्यक्तिरेखेने इतकी प्रसिद्ध झाली की या चित्रपटासाठी ती आजही लक्षात राहते. प्रदीर्घ गॅपनंतर आता ती पुन्हा चित्रपटसृष्टीत परतली आहे. करण जोहरच्या ‘स्टुडंट ऑफ द इयर’मध्ये ती दुसरी लीड अभिनेत्री म्हणून दिसली होती.

बजरंगी भाईजान चित्रपटातील मुन्नीला कोण विसरू शकेल. आपल्या निरागसपणाने आणि एका मुक्या मुलीच्या दमदार अभिनयाने तीने सलमान खान आणि करीना कपूरलाही आपल्या प्रतिभेसमोर पराभूत केले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.