राजेश खानाला श्रीदेवीसोबत असल्या अवस्थेत बघून भडकली होती पत्नी डिंपल, म्हणाली- म्हातारे आणि टाकले होत आहेत तरीही….

बॉलिवूडमध्ये एक काळ असा होता जो राजेश खन्ना यांचाच काळ होता. ते जिथे जायचे तिथे मुलींना वेड लागायचे. सुपरस्टार होण्याचा मान मिळवणारा तो पहिला बॉलिवूड अभिनेता आहे. त्या काळात एकामागून एक 15 सुपरहिट चित्रपट देऊन इंडस्ट्रीत एका नव्या पर्वाची सुरुवात करणारा एकमेव अभिनेता. पण प्रत्येक व्यक्तीच्या आयुष्यात वयाचा एक टप्पा येतो आणि त्यातून कोणीही सुटू शकत नाही, मग तो अभिनेता असो किंवा व्यावसायिक.

राजेश खन्ना यांचा विवाह डिंपल कपाडियाशी झाला होता. मात्र, लग्नाच्या 10 वर्षानंतर दोघांमध्ये दुरावा निर्माण झाला आणि घटस्फो’ट न घेता दोघेही एकमेकांपासून वेगळे झाले. विभक्त झाल्यानंतर डिंपल कपाडिया यांनी राजेश खन्ना यांच्यावर जोरदार प्रक्रिया केली. डिंपल कपाडियाला स्वतःच्या नवऱ्यासाठी इतके कटू का व्हावे लागले. तर खरं तर ही संपूर्ण गोष्ट आहे 1985 सालची.

याच्या एक वर्ष आधी म्हणजे 1984 मध्येच डिंपल कपाडियाने राजेश खन्ना यांच्यापासून वेगळे होण्याचा निर्णय घेतला होता. राजेश खन्ना 1985 पर्यंत इंडस्ट्रीत लीड हिरो म्हणून काम करत होते आणि त्याच वर्षी श्रीदेवीसोबत त्यांचा मास्टर जी हा चित्रपटही आला होता.

या चित्रपटात राजेश खन्ना आपल्या वयाच्या अर्ध्या वयाची नवीन अभिनेत्री श्रीदेवीच्या प्रेमात पडले होते. या चित्रपटाच्या पोस्टरनेही त्या काळात बरीच चर्चा केली होती. यासोबतच श्रीदेवी आणि राजेश खन्ना यांचे असे फोटो मॅगझिनमध्ये छापण्यात आले होते, ज्यामध्ये ते एकमेकांच्या खूप जवळ दिसत होते.

पण श्रीदेवी आणि राजेश खन्ना यांनी एका मासिकासाठी असा फोटो काढला, जो पाहून डिंपल कपाडिया स्वतःला तिची कठोर प्रक्रिया देण्यापासून रोखू शकली नाही. डिंपल कपाडियाने या फोटोवर स्पष्ट प्रतिक्रिया देताना सांगितले की, “राजेश खन्ना खूप जाड आणि म्हातारे झाले आहेत. त्यालाही टक्कल पडत आहे.

तुमच्या अर्ध्या वयाच्या अभिनेत्रीसोबत तुम्ही अशी हास्यास्पद भूमिका कशी करू शकता. डिंपल इथेच थांबल्या नाहीत, त्या पुढे म्हणाल्या की, राजेश खन्ना हे इंडस्ट्रीचे मोठे कलाकार आहेत. आणि कलाकार जितका मोठा तितकी त्याची जबाबदारीही मोठी असते. राजेश खन्ना यांनी आपली जबाबदारी समजून या वयात त्यांना शोभेल असे चित्रपट करावेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.