चित्रपट अभिनेत्री ते IPS अधिकारी, असा काहीसा धक्कादायक आहे सिमला प्रसाद यांचा जीवन प्रवास..

UPSC परीक्षेचा देशातील सर्वात कठीण परीक्षांच्या यादीत समावेश आहे. खरंच, जे या परीक्षेत बसले आहेत ते कठोर संघर्षानंतर या परीक्षेसाठी पात्र ठरले आहेत आणि तरीही असे बरेच लोक आहेत. ज्यांना प्रचंड संघर्ष करूनही ही परीक्षा उत्तीर्ण करता येत नाही. आजच्या पोस्टमध्ये आम्ही तुम्हाला अशाच एका मुलीची गोष्ट सांगणार आहोत. ज्यांनी चित्रपटांमध्येही काम केले आणि त्यानंतर यूपीएससी परीक्षा उत्तीर्ण झाल्यानंतर सध्या आयपीएस म्हणून कार्यरत आहे.

तिला लेडी सिंघम म्हणून ओळखले जाते. होय, आम्ही बोलत आहोत IPS सिमला प्रसाद यांच्याबद्दल. ज्यांना लेडी सिंघम म्हणून ओळखले जाते जेव्हा तिने UPSC परीक्षा उत्तीर्ण केली. त्यानंतर तीला मध्य प्रदेशातील एका भागात पोस्टिंग मिळाली आणि तो भाग नक्षलग्रस्त आहे. जिथे त्यांनी नक्षलवाद्यांना चांगलाच धडा शिकवला. त्यानंतर तेथील रहिवाशांनी तिला लेडी सिंघम असे नाव दिले आणि बघता बघता ती मध्य प्रदेशातील दिंडोरीची प्रसिद्ध आयपीएस अधिकारी बनली,

पण हे सर्व करणे सिमला प्रसादसाठी सोपे नव्हते. त्यांचे सुरुवातीचे आयुष्य अनेक संघर्षात गेले, त्यांना अभिनेत्री बनायचे होते पण एका घटनेने त्यांना आयपीएस व्हायला भाग पाडले. आयपीएस सिमला प्रसाद या आयपीएस म्हणून कार्यरत आहेत. यासोबतच तिला अभिनय आणि नृत्यातही खूप रस आहे. यामुळेच शाळेच्या वेळेत होणाऱ्या सर्व कार्यक्रमात ती सक्रियपणे सहभागी होत असे.

शाळा-कॉलेजच्या काळात त्यांनी अनेक नाटकांमध्ये सहभाग घेतला आणि त्यांचा अभिनयही त्यावेळी लोकांना आवडला होता. त्यांनाला सुवर्णपदकही मिळाले. आम्ही तुम्हाला सांगतो, सिमला प्रसाद आयपीएस बनण्याची कहाणीही खूप रंजक आहे. तिला लहानपणापासून आयपीएस व्हायचे नव्हते, पण घरचे वातावरण असे होते की तिलाही आयपीएस होण्याची महत्त्वाकांक्षा झाली होती.

सिमला प्रसाद पहिल्याच प्रयत्नात यशस्वी झाले आणि UPSC परीक्षा उत्तीर्ण झाल्यानंतर त्यांनी DCP म्हणून काम केले आणि मध्य प्रदेशातील दिंडोरी येथे पोस्टिंग मिळवली. यानंतर त्यांची अनेक ठिकाणी बदली करण्यात आली आणि अलीकडेच आयपीएस सिमला प्रसाद मध्य प्रदेशातील बैतुल येथे एसपी म्हणून कार्यरत आहेत आणि ते कठोर प्रतिमेचे अधिकारी मानले जातात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.