प्रसिद्ध गायक अदनान सामीचे हे नवीन रूप पाहून थक्क व्हाल! 220 किलो वरून डायरेक्ट 75 किलो, कसे?

प्रसिद्ध गायक अदनान सामीची ‘लिफ्ट करा दे’, ‘भीगी-भीगी रातों में’ सारखी हिट गाणी सर्वांनी ऐकली असतील. अदनान सामी एक यशस्वी संगीतकार आणि गायक आहे. अनेकवेळा त्याच्या वाढलेल्या वजनामुळे त्याला ट्रोल देखील करण्यात आले. त्याचं वजन खूप जास्त होतं आणि त्यामुळे तो बॉडी शेमिंगचाही शिकार झाला होता. एकीकडे त्यांची हिट गाणी आणि एकीकडे त्यांचे वाढलेले वजन.

काही वर्षांपूर्वी अदनानचे वजन 220 किलोच्या आसपास होते पण आता त्याचे वजन केवळ 75 किलो आहे. त्याच्या आश्चर्यकारक परिवर्तनामागे त्याची मेहनत, कठोर आहार आणि शारीरिकदृष्ट्या सक्रिय राहणे आहे. अदनानने स्वतःमध्ये कसा बदल केला?

मिळालेल्या माहितीनुसार, 2005 मध्ये अदनान अचानक इंडस्ट्रीतून गायब झाला होता. काही वेळाने तो लोकांसमोर आला तेव्हा तो एकदम सडपातळ झाला होता आणि त्याला ओळखणे कठीण झाले होते कारण जाड माणसाऐवजी एक दुबळा माणूस होता. त्याचं वजन खूप कमी झालं होतं. अदनानवर 2005 मध्ये लिम्फेडेमाची शस्त्रक्रिया झाली आणि त्याला 3 महिने बेड रेस्टवर राहावे लागले.

त्याचे कारण म्हणजे त्याचा लठ्ठपणा इतका वाढला होता की त्याच्या स्नायूंखालील चरबी फुफ्फुसापर्यंत पोहोचली होती आणि त्याला श्वास घेण्यास त्रास होऊ लागला होता. जेव्हा अदनानने डॉक्टरांना सांगितले तेव्हा त्याने इशारा दिला की जर त्याने वजन कमी केले नाही तर तो 6 महिन्यांपेक्षा जास्त जगू शकणार नाही.

यानंतर, कुटुंब आणि मित्रांच्या पाठिंब्याने, त्याने ह्यूस्टन (टेक्सास) येथील पोषणतज्ञांच्या हाताखाली वजन कमी करण्याचा प्रवास सुरू केला. अदनान सामीने पॅशनमुळे अवघ्या 16 महिन्यांत 150-155 किलो वजन कमी केले. अदनान सामीने एका मुलाखतीदरम्यान सांगितले की, त्याने वजन कमी करण्यासाठी कोणतीही शस्त्रक्रिया केलेली नाही.

ते म्हणाले, अनेकदा लोक वजन कमी करण्यासाठी लिपोसक्शन सर्जरी करतात, ज्यामध्ये शरीरातील नको असलेली चरबी काढून टाकली जाते. पण 220 किलो वजनाच्या माणसाला या शस्त्रक्रियेतून चरबी काढून टाकणे अशक्य होते.

अदनान पुढे म्हणाला, जेव्हा मी माझा वजन कमी करण्याचा प्रवास सुरू करत होतो, तेव्हा शेवटच्या वेळी मी मॅश केलेले बटाटे, भरपूर लोणी असलेले मांसाहार आणि मोठा चीज केक खाल्ले होते. त्यानंतर दुसऱ्याच दिवसापासून मी लो कार्ब आणि हाय प्रोटीन फूड घ्यायला सुरुवात केली.

अदनानने मुलाखतीदरम्यान सांगितले होते की, तो सुरुवातीपासून इतका लठ्ठ नव्हता. शालेय जीवनात तो खेळातही खूप सक्रिय होता. जेव्हा तो ह्यूस्टनमध्ये त्याच्या पोषणतज्ञांना भेटला तेव्हा त्याला अदनानबद्दल कळले की तो भावनिक आहाराचा बळी आहे.

भावनिक खाणे म्हणजे ज्यामध्ये लोक तणाव आणि नकारात्मक भावनांमधून बाहेर येण्याचा सर्वोत्तम मार्ग म्हणून अन्नाचा विचार करू लागतात. भावनिक आहारात, लोक अनेकदा चॉकलेट, पिझ्झा, आईस्क्रीम, मिठाई आणि जंक फूड अधिक खातात.

भावनिक खाण्यामुळे अदनानने जास्त कार्ब्स, साखर-चरबीयुक्त पदार्थ आणि खारट पदार्थही खाल्ले. पूर्वी अदनानला त्या गोष्टी खाण्याचा पश्चाताप व्हायचा आणि तो पुन्हा त्याच गोष्टी खात असे. हळूहळू केल्याने त्याचे वजन वाढत गेले. त्याला भावनिक खाण्याच्या सवयीतून बाहेर काढणे हे त्याच्या न्यूट्रिशनिस्टसमोरचे सर्वात मोठे आव्हान होते.

अदनान सामीच्या भावनिक खाण्याच्या सवयीवर ह्यूस्टनस्थित पोषणतज्ञांनी उपाय केला. यानंतर त्यांना कमी कॅलरीजचे अन्न खायला देण्यात आले. आहारात भात, भाकरी आणि अस्वास्थ्यकर जंक फूडचा समावेश नव्हता. त्याला फक्त सॅलड, मासे आणि उकडलेले मसूर खाण्याचा सल्ला देण्यात आला.

दिवसाच्या सुरुवातीला साखरेशिवाय चहा होता. दुपारच्या जेवणात तो कोशिंबीर आणि मासे खात असे. रात्रीच्या जेवणात भात किंवा रोटीशिवाय साध्या उकडलेल्या मसूर किंवा चिकनचा समावेश होता. ते फक्त साखरमुक्त पेय पिऊ शकत होते. सकाळी नाश्त्याला तो पॉपकॉर्न खात असे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, अदनान सामीचे वजन इतके होते की त्याला पाय वाकवताही येत नव्हते. जेव्हा त्याने 40 किलो वजन कमी केले तेव्हा त्याला ट्रेडमिलवर चालण्याचा सल्ला देण्यात आला आणि हलका व्यायाम देखील करण्यात आला.

भारतातील त्यांचे प्रशिक्षक प्रशांत सावंत होते. प्रशांत सावंत यांनी त्यांना आठवड्यातून 6 दिवस स्ट्रेंथ ट्रेनिंग आणि कार्डिओ व्यायाम करून दिला. असे केल्याने अदनानने दर महिन्याला सुमारे 10 किलो वजन कमी केले. त्याचे वजन आता 75 किलो झाले असल्याचे सांगितले जात आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.