तुम्हालाही आहेत का अक्रोडबद्दल हे 5 गैरसमज, या सुपरफूडचे फायदे जाणून आश्चर्यचकित व्हाल!

सुपरफूडच्या श्रेणीमध्ये तुम्ही अक्रोडचा समावेश करू शकता कारण त्यात असे अनेक पोषक घटक असतात जे आपल्या हृदय, मेंदू आणि आतड्यांसाठी खूप फायदेशीर असतात. याचे दररोज सेवन केल्याने तुम्ही आरोग्याशी संबंधित अनेक समस्या टाळू शकता. पण अक्रोड खाण्याबाबत लोकांच्या मनात अनेक गैरसमज आहेत. त्यामुळे लोक इतर ड्रायफ्रुट्सच्या तुलनेत याचा कमी वापर करतात. तर आज आपण अक्रोडशी संबंधित अशा गैरसमज आणि त्यामागील सत्य जाणून घेणार आहोत.

1- लोकांचे असे मत आहे की दिवसातून 1-2 अक्रोड खाणे पुरेसे आहे. परंतु या सुपरफूडचा जास्तीत जास्त फायदा घेण्यासाठी किमान सात अक्रोड (12-14 तुकडे), जे मूठभर किंवा 28 ग्रॅमच्या बरोबरीने खाण्याची शिफारस केली जाते. अल्फा-लिनोलेनिक ऍसिड (एएलए), प्रथिने आणि फायबरसारखे अनेक पोषक घटक मूठभर अक्रोडांमध्ये आढळतात.

2- काहींचे असे मत आहे की उन्हाळ्यात अक्रोड खाणे चांगले नाही. आवश्यक ओमेगा -3 फॅटी ऍसिड आणि जीवनसत्त्वे आणि खनिजे यांचे निरोगी मिश्रण यासाठी अक्रोड वर्षभर खावे. तुमच्या दैनंदिन आहारात या या सोनेरी ड्रायफ्रूटचा समावेश केल्याने तुमच्यात उर्जेची कमतरता भासणार नाही, तुम्ही लक्ष केंद्रित कराल आणि उर्जेने परिपूर्ण असाल.

त्यामुळे, पुढच्या वेळी उन्हाळ्याच्या दिवशी दुपारी ४ वाजता तुम्हाला ऊर्जा घ्यायची असेल तेव्हा अक्रोड खा. तुमच्या स्मूदीजमध्ये अक्रोड घाला, दही, तृणधान्ये, पॅककेकवर शिंपडा किंवा उन्हाळ्याच्या ताजेतवाने मिष्टान्नासाठी तुमच्या आईस्क्रीम किंवा कोणत्याही ताज्या फळांवर नट टॉपिंग करा.

3- असेही मानले जाते की कच्च्या अक्रोडांपेक्षा भिजवलेले अक्रोड जास्त फायदेशीर आहे. भिजवलेले अक्रोड खाणे जास्त फायदेशीर असते असे अनेकांचे मत आहे. जे खरे नाही. जर तुम्ही अक्रोड पाण्यात भिजवले तर तुम्हाला ते पाणी देखील प्यावे लागेल, जेणेकरून तुम्हाला त्या पाण्यातून पोषक तत्वे मिळतील. अक्रोड कच्चे किंवा हलके भाजलेले खाणे चांगले, त्यामुळे त्यातील पोषक द्रव्ये टिकून राहतात.

4. असेही काहीजण मानतात की अक्रोड खाल्ल्याने लठ्ठपणा आणि वजन वाढते. परंतु अक्रोडाचा शरीराच्या वजनावर आणि रचनेवर कोणताही नकारात्मक परिणाम होत नाही. खरं तर, अक्रोड शरीराचे वजन राखते, जर तुम्ही ते रोज खाल्ले तर. अक्रोड खाल्ल्याने पोट भरलेले राहते, त्यामुळे भूक कमी होते आणि हा फंडा वजन नियंत्रित ठेवण्यास मदत करतो.

5- लोकांचा असाही गैरसमज आहे की अक्रोड खाल्ल्याने कोलेस्ट्रॉलची पातळी वाढू शकते. खरं तर, अक्रोड खराब कोलेस्ट्रॉल कमी करते आणि चांगले कोलेस्टेरॉल राखते. रक्तदाब कमी करण्यासाठी आणि रक्तातील ग्लुकोजची पातळी नियमित ठेवण्यासाठीही अक्रोड फायदेशीर आहे. अक्रोड खाल्ल्याने हृदयविकार आणि पक्षाघाताचा धोका कमी होतो. त्यामुळे अक्रोडला तुमच्या रोजच्या आहाराचा भाग बनवा आणि चांगले आरोग्य मिळवा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.