चविष्ट पपई बानू शकते तुमच्यासाठी विषारी! सावधान, या फळासोबत घेतल्यास होऊ शकतात विपरीत परिणाम!

तुम्ही वजन कमी करण्याचा विचार करत असाल, पचन सुधारू इच्छित असाल किंवा मधुमेहाचे व्यवस्थापन करत असाल, सर्व तज्ञांनी खाण्याची शिफारस केलेले एक फळ आहे आणि ते म्हणजे पपई. कारण या फळाचे अनेक आरोग्य फायदे आहेत. पपईमध्ये व्हिटॅमिन ए, सी, मिनरल्स आणि अँटी-ऑक्सिडंट्स भरपूर प्रमाणात असतात. पण तुम्हाला माहित आहे का की हे साधे एक फळ या एकाच गोष्टीसोबत खाल्ल्यास ते विषारी आणि प्राणघातक देखील होऊ शकते. चला तर मग जाणून घेऊया पपई आणि त्याची घातक हानी.

पपईमध्ये आहारातील फायबर, प्रथिने, चरबी, कार्बोहायड्रेट्स, जीवनसत्त्वे-सी, ए, ई, बी, खनिजे आणि अल्फा आणि बीटा-कॅरोटीन, ल्युटीन आणि झेक्सॅन्थिन यांसारखे अँटिऑक्सिडंट्स असतात, जे पेशींच्या पुनरुत्पादनात आणि ऑक्सिडेटिव्ह तणाव कमी करण्यास मदत करतात. बहुतेक फिटनेस तज्ञ हे फळ दररोज खाण्याची शिफारस करतात, कारण ते आहारातील फायबरने भरलेले आहे आणि त्याचा ग्लायसेमिक इंडेक्स 60 आहे, ज्यामुळे ते मधुमेहासाठी देखील फायदेशीर ठरते.

हे गोड आणि चवदार फळ पॅपेन नावाच्या एन्झाइमने पॅक केलेले आहे, जे ऍलर्जीशी लढण्यास आणि जखमा बरे करण्यास मदत करते. तथापि, इतके गुणधर्म असूनही, पपई सामान्य अन्नासह एकत्रितपणे खाल्ल्यास ते विषारी देखील असू शकते. जाणून घेऊया कोणते आहे ते अन्न. जर तुम्ही तुमच्या पपईच्या सॅलडमध्ये लिंबाचा रस घातला तर ते तुम्हाला फायदा होण्याऐवजी नुकसानच करेल.

लिंबू आणि पपई एकत्रितपणे विषारी बनतात आणि अशक्तपणा आणि हिमोग्लोबिन असंतुलन निर्माण करतात, जे लहान मुलांसाठी तसेच प्रौढांसाठी धोकादायक ठरू शकतात. त्यामुळे असे कॉम्बिनेशन टाळण्याचा सल्ला दिला जातो. याशिवाय पपईबद्दल काही गोष्टी माहित असणे आवश्यक आहे.

एक वाटी पपई किंवा एका वेळी तीन काप पुरेसे आहेत, परंतु अधिक पपई आपल्या आरोग्यास हानी पोहोचवू शकते. पपईमध्ये असलेल्या पॅपेन नावाच्या एन्झाइममुळे सूज, चक्कर येणे, डोकेदुखी, पुरळ उठणे यांसारख्या ऍलर्जीक प्रतिक्रिया होऊ शकतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.