दररोज आहारात या गोष्टीचा करा समावेश, मधुमेहासाठी अतिशय उपयुक्त आणि सोपा उपाय!

मधुमेहाच्या रुग्णांची संख्या दिवसेंदिवस वाढत आहे. हा आजार रक्तातील साखरेची पातळी वाढल्यामुळे आणि स्वादुपिंडातून इन्सुलिन संप्रेरक बाहेर पडत नाही. तथापि, टाइप 1 डायबेटीस असलेल्या रूग्णांमध्ये स्वादुपिंडातून इन्सुलिन उत्सर्जित होते, परंतु फारच कमी. तज्ज्ञांच्या मते, टाइप २ मधुमेह जास्त धोकादायक आहे. या आजारात साखर आणि त्यापासून बनवलेल्या वस्तूंचे सेवन करू नये. तसेच रोज व्यायाम आणि योगासने करा.

जर तुम्हीही मधुमेहाचे रुग्ण असाल आणि साखरेवर नियंत्रण ठेवायचे असेल तर लवंगाचे सेवन अवश्य करा. याच्या सेवनाने साखर नियंत्रणात राहते. लवंग हे मधुमेहाच्या रुग्णांसाठी औषध असल्याचे अनेक संशोधनांमध्ये समोर आले आहे.

लवंग- आयुर्वेदात लवंग हे औषध मानले जाते. यामध्ये अनेक आवश्यक पोषक घटक आढळतात, जे आरोग्यासाठी फायदेशीर ठरतात. सर्दी-खोकल्यात लवंग घेण्याचा सल्ला आजी देतात. त्याच बरोबर वैद्यकीय क्षेत्रात लवंग औषधात वापरली जाते. आरोग्य तज्ज्ञांच्या मते, लवंगमध्ये मधुमेहविरोधी गुणधर्म आढळतात.

यासाठी मधुमेही रुग्ण लवंगाचे सेवन करू शकतात. मधुमेहाचे रुग्ण साखरेवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी लवंगाच्या उकडीचे सेवन करू शकतात. त्यामुळे साखरेवर नियंत्रण ठेवता येते. यासाठी 5-8 लवंगा पाण्यात चांगल्या प्रकारे उकळा. यानंतर चहाच्या गाळणीच्या साहाय्याने लवंग वेगळ्या करा आणि उकडीचे सेवन करा.

तथापि, प्रमाणाबद्दल एकदा जवळच्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या. याशिवाय रात्री झोपण्यापूर्वी ५-८ लवंगा पाण्यात भिजवाव्यात. दुसऱ्या दिवशी सकाळी लवंग असलेले पाणी प्या. याशिवाय लवंगाचा वापर जेवणात करता येतो. लवंग असलेला चहाही तुम्ही घेऊ शकता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.