अमिताभ बच्चन!! असा फोटो पाहून चाहते झाले कन्फ्यूज..

एका अफगाण निर्वासिताचा एक फोटो सध्या सोशल मीडियावर आगीसारखा व्हायरल होत आहे. अफगाण निर्वासिताचा हा फोटो अनेक वर्षे जुना आहे. हे छायाचित्र जगातील प्रसिद्ध छायाचित्रकार स्टीव्ह मॅककरी यांनी आपल्या कॅमेऱ्यात कैद करून आपल्या सोशल मीडियावर शेअर केले आहे. हा फोटो शेअर होताच तो इंटरनेटवर व्हायरल झाला आणि लोक या अफगाणी माणसाला अमिताभ बच्चन समजून गोंधळून जाऊ लागले.

हे चित्र इतकं भक्कम आहे की ते पाहिल्यानंतर लोक त्यापासून डोळे काढू शकत नाहीत. सोशल मीडियावर हे चित्र पाहिल्यानंतर लोक त्यावर प्रतिक्रिया देण्यापासून स्वतःला रोखू शकत नाहीत. फोटोमध्ये अफगाण शरणार्थी डोक्यावर फेटा बांधलेला दिसतो आणि त्याचा एक डोळा लपलेला दिसतो. त्या व्यक्तीच्या डोळ्यांवर जाड काळा चष्मा देखील दिसू शकतो.

त्या व्यक्तीच्या चेहऱ्यावरचा खडबडीतपणा आणि पांढरी दाढी यामुळे फोटोत जीव आला आहे. 2018 मध्येही हे चित्र चर्चेत आले होते. त्यावेळी जेव्हा हा फोटो व्हायरल झाला तेव्हा लोक म्हणू लागले की हा फोटो अमिताभ बच्चन यांच्या ‘ठग्स ऑफ हिंदोस्तान’ या चित्रपटाच्या सेटचा आहे. अशा परिस्थितीत हे चित्र पुन्हा एकदा चर्चेत आले आहे.

छायाचित्रकाराने स्वत: हा फोटो शेअर करताना सांगितले की, हे छायाचित्र अफगाण निर्वासितांचे आहे. या व्यक्तीचा लूक अमिताभ बच्चन यांच्यासारखाच आहे. त्यामुळे चाहत्यांमध्ये खळबळ उडाली आहे. कुणी या व्यक्तीला अमिताभ बच्चन म्हणत आहे तर कुणी म्हणतं की हा अमिताभ बच्चन यांच्या आगामी चित्रपटातील लूक आहे. फोटोवर कमेंट करताना एका यूजरने लिहिले की, “पहिल्या नजरेत ते अमिताभ बच्चन वाटले”.

Leave a Reply

Your email address will not be published.