कोणते वय आहे पिता बनण्यासाठी योग्य, तज्ञांच्या मतानुसार…

मूल होण्यासाठी केवळ महिलांचेच नव्हे तर पुरुषांचेही नेमके वय जाणून घेणे आवश्यक आहे. जसजसे आपले वय वाढते, पुरुषांच्या शुक्राणूंची संख्या आणि गुणवत्तेवर नकारात्मक परिणाम होतो. अशा परिस्थितीत पुरुषांना हे माहित असले पाहिजे की वडील होण्यासाठी योग्य वय काय आहे. आजचा लेख याच विषयावर आहे. आज आम्ही तुम्हाला या लेखाद्वारे सांगणार आहोत की पुरुषांनी कोणत्या वयात पिता बनण्याची योजना आखली पाहिजे.

या विषयावर प्रत्येक डॉक्टरचे स्वतःचे मत आहे. काहींचा असा विश्वास आहे की 20 ते 35 वयोगटातील पुरुष मुले निर्माण करण्यास सक्षम असतात, तर काही डॉक्टरांच्या मते पुरुषांमध्ये शुक्राणूंची संख्या दररोज तयार होते. परंतु वजन वाढल्यामुळे संख्या आणि गुणवत्ता दोन्ही कमी होऊ लागतात.

अशा परिस्थितीत वडील होण्यासाठी 20 ते 30 वर्षांचे वय आदर्श मानले जाते. तसेच, दैनंदिन कामांसोबतच पुरुषांना काही कारणांमुळे अनेक सप्लिमेंट्स आणि इंजेक्शन्स दिली जातात, ज्यामुळे त्यांच्या शुक्राणूंच्या संख्येवरही नकारात्मक परिणाम होतो.

शुक्राणूंची गुणवत्ता कशी वाढवायची- धूम्रपान टाळावे, कमीत कमी बाहेरचे अन्न खावे, फळे आणि हिरव्या भाज्यांचा आहारात समावेश करावा, दारू पिऊ नये, व्यक्तीने नियमित व्यायाम केला पाहिजे, संतुलित आहार घ्यावा.

टीप – प्रत्येक व्यक्तीचे आरोग्य आणि त्याचे आरोग्य वेगळे असते, त्यामुळे तुमच्या शुक्राणूंची गुणवत्ता जाणून घेण्यासाठी एकदा नक्कीच तज्ञाशी संपर्क साधा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.