साध्या दह्यापेक्षा ग्रीक दही आहे आरोग्यासाठी अतिशय उपयुक्त, कधीही ऐकले नसतील हे 7 फायदे..

ग्रीक दही हे दह्यासारखेच आहे, परंतु घरगुती किंवा बाजारातून बनवलेल्या दहीमध्ये सहसा पाणी किंवा मठ्ठा असतो, जो ग्रीक दहीमध्ये नसतो. मग याचा अर्थ ते सामान्य दहीपेक्षा चांगले आहे का? ग्रीक दहीमध्ये साखरेचे प्रमाण नेहमीच्या दह्याच्या तुलनेत खूपच कमी असते. कारण त्यात पाणी नाही. आम्ही तुम्हाला सांगतो की दह्याच्या पाण्यात साखर असते. ग्रीक दह्यामध्ये कॅल्शियम, प्रथिने, प्रोबायोटिक्स आणि इतर जीवनसत्त्वे असतात.

हे सर्व तुमच्या आरोग्यासाठी आवश्यक आहेत आणि आतड्याचे आरोग्य सुधारण्यापासून ते निरोगी हाडांपर्यंत विविध प्रकारचे फायदे देतात. त्यामुळे मधुमेहाचा धोकाही कमी होतो. ग्रीक दह्यामध्ये प्रोबायोटिक्स असतात, जे आतड्यांमधील निरोगी जीवाणू राखतात. त्यामुळे तुमच्या पोटाचे आरोग्य कायम राहते.

ग्रीक दही देखील एक दुग्धजन्य पदार्थ असल्याने, त्यात कॅल्शियम देखील चांगले असते, ज्यामुळे हाडांचे आरोग्य सुधारते. त्यामुळे ऑस्टिओपोरोसिस आणि हाडांचे आजार होण्याचा धोका कमी होतो. ग्रीक दह्यामध्ये शरीरातील चयापचय वाढवणारी प्रथिने असतात, प्रोबायोटिक्ससह आंबवलेले दूध रक्तदाब कमी करण्याचे काम करते.

ग्रीक दही हे एक प्रकारचे प्रोबायोटिक दूध आहे, त्या मुळे ते रक्तदाब कमी करते. ग्रीक दह्यामध्ये असलेल्या प्रोटीनमुळे पोट भरलेले राहते. जर तुम्हाला स्नॅक म्हणून काही आरोग्यदायी पदार्थ घ्यायचे असतील तर तुमच्यासाठी ग्रीक दही हा सर्वोत्तम पर्याय आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.