या 5 गोष्टींचा नाष्टामध्ये नक्की समावेश करावा होतील आश्चर्यकारक फायदे..

आधुनिक काळात निरोगी राहणे आव्हानापेक्षा कमी नाही. विशेषतः महिलांसाठी हे अवघड काम आहे. कामामुळे महिला प्रकृतीकडे लक्ष देत नाहीत. त्यामुळे त्यांच्या आरोग्यावर वाईट परिणाम होतो. तज्ज्ञांच्या मते, महिलांनी दररोज 2000 कॅलरीज घेतल्या पाहिजेत. निष्काळजीपणामुळे अनेक आजार घराघरात होतात. यासाठी संतुलित आहार, दैनंदिन व्यायाम आणि योग्य दिनचर्या पाळणे आवश्यक आहे.

जर तुम्हीही नोकरदार महिला असाल तर रोजच्या नाश्त्यात या गोष्टींचा अवश्य समावेश करा- ओट्स- ओट्समुळे पचनक्रिया मजबूत होते, हृदय निरोगी राहते आणि रक्तदाब नियंत्रणात राहतो. हे PMS मुळे होणारे मूड स्विंग देखील कमी करते. त्यात भरपूर फायबर असते, जे कोलेस्ट्रॉल कमी करते. यामुळे पचनक्रिया सुरळीत राहते. त्यामुळे महिलांनी सकाळच्या नाश्त्यात ओट्सचा समावेश करावा. यासाठी रात्री झोपण्यापूर्वी ओट्स भिजवा.

दुसऱ्या दिवशी सकाळी दुधात ओट्स मिसळून खाऊ शकता. अंडे- अंड्याला सुपरफूड देखील म्हणतात. यामध्ये प्रथिने मुबलक प्रमाणात आढळतात. याच्या सेवनाने शरीरात प्रोटीनची कमतरता भासत नाही. तसेच, दिवसभरात प्रथिनेयुक्त अन्न सेवन केल्याने तुम्हाला दिवसभर उत्साही वाटेल. यासाठी सकाळच्या नाश्त्यात अंडी खाने खूप उपयुक्त आहे.

क्रॅनबेरी चवीला अतिशय चविष्ट असतात. हे यूटीआय म्हणजेच युरिनरी ट्रॅक्ट इन्फेक्शनची समस्या दूर करते. हे दात किडणे देखील दूर करण्यास सक्षम आहे. क्रॅनबेरी हे ऊर्जा उर्जागृह असल्याचे म्हटले जाते. यासाठी महिलांनी क्रॅनबेरीचे सेवन अवश्य करावे. तसेच सुक्या मेव्याचे सेवन करा. यासोबतच हळदीचे दूधही सेवन करता येते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.