कोणत्याही वयात उंची वाढवण्यासाठी हे 3 उपाय आहेत अतिशय फायदेशीर, पहा…

चांगली उंची कोणाला नको असते? हे खरे आहे की एखाद्या व्यक्तीची उंची ही आनुवंशिकता, पर्यावरण आणि पोषण यांसारख्या घटकांवर अवलंबून असते, परंतु व्यक्तीच्या शारीरिक हालचालींमध्ये देखील उंचीमध्ये फरक असतो. तुम्ही तरुण झाल्यावरही तुमची उंची वाढवण्यासाठी काही योगासनांचा नियमित सराव करू शकता. होय, योगामुळे तुमची उंची काही इंच वाढू शकते. रोज योदासन केल्याने तुमचे शरीर आणि मणक्याचे ताण पडतात, ज्यामुळे तुमची मुद्रा सुधारते.

ताडासन- हे आसन करण्यासाठी सर्वप्रथम सरळ उभे राहून पायांमधील अंतर कूल्ह्यांएवढे ठेवा. आता हाताची बोटे एकमेकांत गुंफून, श्वास घेताना, हात डोक्याच्या वरच्या बाजूला हलवा. आता घोटे उचला आणि पायाच्या बोटांवर उभे राहून तोल साधण्याचा प्रयत्न करा. या दरम्यान पायांपासून डोक्यापर्यंत ताणण्याचा प्रयत्न करा. काही सेकंद या आसनात रहा. या आसनाचे फायदे- हा योग केल्याने लांबी वाढते. पचनसंस्था मजबूत होते. शरीरात रक्ताभिसरण चांगले होते. गुडघे, घोटे आणि हात मजबूत करते.

चक्रास- हे आसन करण्यासाठी सर्वप्रथम जमिनीवर पाठीवर झोपावे. मग गुडघे वाकवून, टाचांना शक्य तितक्या जवळ आणा. नंतर हात वर करून कानाजवळ आणा. तळवे जमिनीवर ठेवा. आपले पाय आणि तळवे एकत्र वापरून, शरीर वर उचला. वजन समान प्रमाणात वितरित करा, शरीर वर खेचा. आपली मान आरामशीर ठेवा आणि आपले डोके मागे झुकवू द्या. ३० सेकंद या आसनात रहा. या आसनाचे फायदे- हे आसन केल्याने मणक्यामध्ये लवचिकता येते. पचन आणि प्रजनन अवयव निरोगी ठेवते. पोटाची अतिरिक्त चरबी कमी करते.

धनुरासन- धनुरासन केल्याने शरीराची मुद्रा धनुष्यासारखी दिसते. यालाच धनुरासन म्हणतात. धनुरासन करण्यासाठी सर्वप्रथम पोटावर झोपावे. गुडघे वाकवून कंबरेजवळ आणा आणि नंतर दोन्ही घोट्या हातांनी धरा. आता तुमचे डोके, छाती आणि मांड्या वर उचला. आपल्या शरीराचे वजन खालच्या ओटीपोटावर घेण्याचा प्रयत्न करा. पाय धरून शरीर पुढे खेचण्याचा प्रयत्न करा. हे आसन तुमच्या क्षमतेनुसार सुमारे १५-२० सेकंदांसाठी करा. हळू हळू श्वास घ्या आणि छाती, पाय जमिनीवर ठेवा आणि आराम करा. या आसनाचे फायदे- मणक्याच्या हाडांना लवचिकता आणते. नितंब ताणतो. रक्ताभिसरण चांगले होते. पाचक प्रणाली मजबूत करते. हाडांच्या स्नायूंचे तापमान वाढवते. मन शांत होते. शरीराला ऊर्जा मिळते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.