सुरकुत्या टाळण्यासाठी आणि 50शी मध्येही तरुण दिसण्यासाठी नक्की अजमाव हे उपाय, 30 दिवसात दिसेल फरक..

योग हे एक असे माध्यम आहे जे तुम्हाला आतून निरोगी, लवचिक आणि मजबूत बनवतेच पण याद्वारे तुम्ही वृद्धत्वाचा प्रभाव कमी करू शकता. वयाच्या 40 व्या वर्षीही तुम्ही 30 दिसू शकता. खरं तर, फेस योगा केल्याने चेहऱ्याचे स्नायू ताणले जातात, त्यामुळे चेहऱ्याची त्वचा घट्ट होते, सुरकुत्यांचा त्रास होत नाही आणि आजकाल काही महिलांना दुहेरी हनुवटीमुळे खूप त्रास होतो ही समस्या दूर करण्यासाठी फेस योगा करणे देखील फायदेशीर आहे.

चेहऱ्याचे असे व्यायाम करा- तोंडात हवा भरा. तुमचे तोंड फुग्यासारखे 10 ते 30 सेकंद फुगवून ठेवा. 2 सेकंद असेच ठेवा नंतर विश्रांती घ्या. हे किमान 3 ते 5 वेळा करावे लागेल. यात आणखी एक व्यायाम जोडा. तोंडात भरलेली हवा गालात फिरवा. एकदा डावीकडून आणि एकदा उजवीकडून

आपल्या नाकातून दीर्घ श्वास घ्या. आता तुमचे तोंड उघडा आणि शक्य तितकी जीभ बाहेर काढा. हा व्यायाम करताना तुम्हाला संपूर्ण चेहऱ्यावर ताण जाणवेल. जीभ बाहेर काढण्याबरोबरच सिंहासारखी गर्जना करा. ही प्रक्रिया 3 ते 5 वेळा पुन्हा करा. असे केल्याने चेहऱ्यावरील रक्ताभिसरण वाढते.

तुमचे गाल आतील बाजूस आणि ओठ बाहेरील बाजूस लहान करा. म्हणजे तुमचा चेहरा माशासारखा दिसेल. 10-30 सेकंद या स्थितीत रहा. थोडेसे हसण्याचा प्रयत्न करा ज्यामुळे चेहरा ताणला जाईल. हे 3 ते 5 वेळा पुन्हा करा.

मान मागे हलवा. हनुवटी वर खेचा. ओठ आकुंचन करून आकाशाकडे झेपावा. डोके खाली न करता, एका वेळी किमान 10 पायउटिंग करा, नंतर डोके खाली आणून विश्रांती घ्या. असे किमान 3 ते 5 वेळा करा. जर तुम्हाला दुहेरी हनुवटी लवकर कमी करायची असेल तर तुम्ही याची संख्या वाढवू शकता.

चेहऱ्यावरील रक्ताभिसरण शरीराच्या इतर भागांपेक्षा किंचित मंद होते. पण हे फेस योगा केल्याने चेहऱ्यावरील रक्ताभिसरण जलद आणि व्यवस्थित होते, त्यामुळे चेहरा डागरहित आणि चमकदार राहतो. या योगासनांच्या मदतीने चेहऱ्यावरील चरबीही झपाट्याने कमी करता येते. सूर्यप्रकाश आणि प्रदूषणामुळे चेहऱ्यावर अकाली वृद्धत्व दिसून येते, तेव्हा त्याचा प्रभाव कमी करण्यासाठी हा फेस योग खूप फायदेशीर आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.