स्वतःशीच लग्न!! या अभिनेत्रीने चक्क स्वतःशीच बांधली लग्नाची गाठ..

गुजरातमधील वडोदरा येथील रहिवासी असलेल्या क्षमा बिंदूने 9 जून 2022 रोजी स्वतःशी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला आहे. एकलविवाहाचा अवलंब करून त्यांनी स्वतःशी लग्न केले. म्हणजे या लग्नात ढोल-ताशे, गाणे-संगीत आणि विधी हे सगळे झाले, फक्त वरात नव्हती. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की याआधीही अनेक सेलेब्स आहेत ज्यांनी सोलोगामीचा अवलंब केला आहे. ही सोलोगॅमी काय आहे आणि ती कोणी अंगीकारली याविषयी तुम्ही अजूनही गोंधळलेले असाल, तर या लेखातील सर्व काही जाणून घ्या.

याला ऑटोगॅमी असेही म्हणतात. याचा अर्थ जेव्हा लोक स्वतःशी लग्न करतात. काही लोक याला आत्मप्रेमाशी जोडून पाहतात, तर काहीजण याला त्यांच्या तत्त्वांनुसार जीवन जगण्याची संज्ञा मानतात. जेव्हा एखाद्या व्यक्तीला आपला जोडीदार निवडण्याचे स्वातंत्र्य मिळते, तेव्हा त्याला स्वतःला आपला जीवनसाथी मानण्याचाही अधिकार असतो.

अर्थात, भारतातील लोकांना सोलोगॅमी मॅरेजबद्दल ऐकायला नवीन आणि विचित्र वाटेल, पण जगभरात त्याचा ट्रेंड खूप जुना आहे. हा विवाह देखील सामान्य लग्नाप्रमाणेच आणि आपापल्या रितीरिवाजानुसार केला जातो. फरक एवढाच की यात दोन व्यक्ती सात फेरे मारून वचनाच्या बंधनात स्वत:ला बांधत नाहीत, तर स्वतः मुलगा किंवा मुलगी लग्नाच्या बंधनात बांधतात.

अॅड्रियाना लिमा नेहमीच तिच्या फॅशन आणि स्टाइलमुळे चर्चेत असते. पण तीने इंस्टाग्रामवर लग्नाची घोषणा केल्यावर घबराट निर्माण झाली. हा विवाह सामान्य विवाह नव्हता, तर स्वत: लग्न करण्याचा निर्णय होता. स्वतःशी लग्नाची घोषणा करत अॅड्रियाना लिमाने सोशल मीडियावर लिहिले, लग्नाची अंगठी काय असते.. ते एक प्रतीक आहे. मी स्वतःसाठी आणि स्वतःच्या आनंदासाठी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

अमेरिकन सेलिब्रिटी फॅन्टासिया बॅरिनो हिचाही सोलोगामी अंगीकारणाऱ्या यादीत समावेश आहे. फँटसियाने तिच्या पतीशी लग्न करण्यापूर्वी स्वतःशी लग्न केले. स्वत:शी लग्न करताना ती म्हणाली होती की, इतर कोणत्याही व्यक्तीमध्ये प्रेम शोधण्यापूर्वी स्वतःवर प्रेम करणे आवश्यक आहे आणि तेच झाले. ब्राझिलियन मॉडेल ख्रिस गॅलेरानेही स्वतःशीच लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. आयुष्याचा जोडीदार शोधण्यापूर्वी त्याने 3 महिने स्वतःशी लग्न केले आणि नंतर स्वतःपासून घटस्फो’ट घेतला.

ख्रिस गॅलेराने पांढऱ्या रंगाचा गाऊन परिधान करून स्वतःशी लग्न करताना सर्व विधी पार पाडले. इटलीची रहिवासी असलेल्या लॉरा मासीने 2017 मध्ये स्वतःशी लग्न केले. याविषयी बोलताना तीने सांगितले होते की, वयाच्या 40 व्या वर्षापर्यंत आपल्याला जीवनसाथी मिळाला नाही आणि तीने स्वतःच लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. तिच्यासाठी योग्य असा जोडीदार तिला कधी मिळाला तर ती दुसऱ्या लग्नाचाही विचार करू शकते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.