16व्या वर्षी गरोदर होती डिंपल कपाडिया, 30 वर्षाचा पती राजेश खन्नासोबत काहीसा असा होता प्रवास..

डिंपल कपाडिया 8 जून रोजी तिचा 65 वा वाढदिवस साजरा केला आहे. तिने 1973 मध्ये ऋषी कपूर यांच्यासोबत राज कपूर यांच्या बॉबी चित्रपटातून चित्रपटसृष्टीत प्रवेश केला. विशेष म्हणजे डिंपल कपाडियाने बॉबीच्या रिलीजच्या जवळपास 7 महिने आधी राजेश खन्नासोबत लग्न केले होते. राजेश खन्ना हे त्यावेळी हिंदी चित्रपटसृष्टीचे सुपरस्टार होते. लग्नाच्या वेळी डिंपल कपाडिया फक्त 16 वर्षांची होती. लग्नानंतरही तिने बॉबीचे शूटिंग सुरूच ठेवले होते. तर, बॉबीच्या एका गाण्याच्या शूटिंगदरम्यान डिंपल कपाडियाही प्रेग्नंट झाली होती.

काही वर्षांपूर्वी, ऋषी कपूर यांनी ट्विंकल खन्नाला तिच्या वाढदिवसाच्या शुभेच्छा देताना याचा खुलासा केला होता आणि लिहिले होते – लहान ट्विंकलला वाढदिवसाच्या शुभेच्छा. जेव्हा मी तुझ्या आईसोबत बॉबीच्या ‘अक्तर कोई लडकी’ गाण्याचे शूटिंग करत होतो, तेव्हा तू जगात येण्याची तयारी सुरू केली होती. डिंपल कपाडिया आणि राजेश खन्ना एका स्पोर्ट्स क्लबमध्ये भेटले होते. त्यावेळी डिंपल फक्त 14-15 वर्षांची होती आणि राजेश खन्ना 30 वर्षांचे होते.

राजेशला पहिल्याच नजरेत डिंपल आवडली. आणि वेळ न घालवता तो डिंपलजवळ गेला. डिंपल राजेश खन्नाची फॅन होती. त्यांनीही हा प्रस्ताव धुडकावून लावला नाही. रिपोर्ट्सनुसार, दोघेही एकमेकांना ३ वर्षे डेट करत होते. बॉबी रिलीज होण्यापूर्वीच डिंपल कपाडिया आणि राजेश खन्ना यांचे लग्न झाले होते. दोघांनी मार्च 1973 मध्ये लग्न केले तर बॉबी नोव्हेंबर 1973 मध्ये रिलीज झाला. लग्नाच्या वेळी डिंपल फक्त 16 वर्षांची होती. या लग्नाची प्रसारमाध्यमांमध्ये चर्चा झाली.

या लग्नाला अनेक मोठ्या सेलिब्रिटींनी हजेरी लावली होती. स्वत: राज कपूर यांनीही काही विधी केले. राजेश खन्ना हे त्यावेळी देशातील सर्वात मोठे सुपरस्टार होते. आणि तो ज्या मुलीशी लग्न करतोय ती पुढच्या काही महिन्यांत देशातील सर्वात मोठी सुपरस्टार होईल हे कोणालाच माहीत नव्हते. देशातील सर्वात मोठ्या सुपरस्टारचे लग्न होणार असल्याची माहिती मीडिया आणि इंडस्ट्रीला आली तेव्हा सर्वांना जाणून घ्यायचे होते की डिंपल कपाडिया कोण आहे.

पण डिंपल कपाडियाला पाहिल्यावर सर्वांनाच धक्का बसला. डिंपलच्या आधी राजेश खन्ना अभिनेता अंजू महेंद्रूसोबत सात वर्षे लिव्ह-इन रिलेशनशिपमध्ये होते. डिंपल कपाडिया आणि राजेश खन्ना यांच्या लग्नाचे अभिनंदन करण्यासाठी अनेक पाहुणे आले होते. ज्यामध्ये राज कपूर आणि लता मंगेशकर यांच्याशिवाय दिलीप कुमार-सायरा बानो यांचाही सहभाग होता. लग्नानंतर डिंपल कपाडिया राजेश खन्नासोबत हनीमूनसाठी युरोपला गेल्या होत्या.

एवढेच नाही तर त्यांची 16 वर्षे पूर्ण झाल्याचा उत्सवही थाटामाटात साजरा करण्यात आला. यानंतर डिंपल बॉबीच्या सेटवर परत आली. बॉबीच्या शूटिंगदरम्यान डिंपल कपाडिया प्रेग्नंट होती. बॉबी सप्टेंबर 1973 मध्ये रिलीज झाला त्यानंतर डिसेंबर 1973 मध्ये ट्विंकल खन्नाचा जन्म झाला. ट्विंकलच्या जन्मानंतर डिंपल कपाडियाने तिच्या कुटुंबासाठी आणि मुलीसाठी लगेचच चित्रपटसृष्टी सोडण्याचा निर्णय घेतला.

बॉबीसोबत डिंपल कपाडिया सुपरस्टार बनली. पण त्यांनी राजेश खन्ना यांची बाजू निवडली. तथापि, त्यांचे आणि राजेश खन्ना यांचे लग्न 10 वर्षांपेक्षा जास्त काळ टिकले नाही. 10 वर्षांनंतर दोघेही वेगळे झाले. पण राजेश खन्ना यांनी आपल्या मुलींच्या हितासाठी डिंपल कपाडियाला कधीही घटस्फो’ट दिला नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.