घरामध्ये नक्की असाव्यात या गोष्टी, नेहमी राहतो लक्ष्मीचा वास…

घराच्या दक्षिण दिशेला मोठी झाडे लावणे शुभ आहे.या दिशेला जड वस्तू ठेवल्या पाहिजेत. वास्तुमध्ये घरातील सर्व गोष्टींसाठी शुभ-अशुभ दिशा सांगितल्या आहेत. घर आणि अंगणातील फुले सकारात्मकतेत वाढ करतात आणि म्हणूनच वास्तुनुसार हे खूप शुभ मानले जाते. वास्तुशास्त्र घराची सकारात्मकता वाढविण्यासाठी आणि नकारात्मकता कमी करण्यासाठी टिप्स प्रदान करते. झाडे आणि वनस्पतींसाठी कोणती दिशा चांगली आहे यासंबंधी विशेष गोष्टी देखील सांगण्यात आल्या आहेत.

कोलकाताचे वास्तु तज्ज्ञ डॉ. दीक्षा राठी यांच्यानुसार झाडे आणि वनस्पतींशी संबंधित काही खास वास्तुविषयक सूचना जाणून घ्या. घरात गुलाब, झेंडू, चंपा, चमेली, मोगराच्या फुलांची वनस्पती सकारात्मक उर्जा वाढवते. या रोपांची घराच्या उत्तर किंवा पूर्वेकडील दिशेत लागवड करावी. घरात तुळशीची वनस्पती लावायची असेल तर ती फक्त पूर्व किंवा उत्तर दिशेनेच लावा.

जुनी परंपरा अशी आहे की घराच्या अंगणात तुळशीची वनस्पती असावी. बाळ गोपाळ तुळशीशिवाय देऊ नये. आयुर्वेदानुसार त्याची पाने खूप फायदेशीर असतात. त्यांचे दररोज सेवन केले पाहिजे. दररोज सकाळी तुळस ला पाणी द्या आणि संध्याकाळी तिच्या जवळ दिवा लावा. जर आपण या गोष्टी लक्षात घेतल्या तर घरात तुळशीमुळे सकारात्मकता वाढते.

घराच्या दक्षिण दिशेने रोपांची लागवड करणे टाळले पाहिजे. लहान झाडे जी सजावटीसाठी लावली जातात, ती उत्तर किंवा पूर्वेकडील दिशेने लावणे शुभ आहेत. जर आपल्याला घरात एक छोटी बाग बनवायची असेल तर आपण घराच्या पूर्वेकडील, उत्तर किंवा पश्चिम दिशेने बनवू शकता. ईशान्य दिशेने म्हणजे उत्तर-पूर्व दिशेने फुलांची झाडे आणि वेलींची लागवड करु शकतात.

घरात झाडे-वेली लावून वातावरण थंड राहते. हे पर्यावरणासाठीही खूप फायदेशीर आहे. हिरवळीमुळे आणि थंडगारतेने, घरात राहणाऱ्या लोकांची नकारात्मक विचारसरणीचा नाश होतो आणि सकारात्मकता वाढते. लक्षात ठेवा की झाडे आणि वनस्पतींचे खराब भाग त्वरित काढून टाकले पाहिजेत. स्वच्छतेची विशेष काळजी घ्या. जर झाडांच्या सभोवताल घाण असेल तर ते आरोग्यासाठी हानिकारक ठरू शकते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.