अश्या हस्तरेखा असणारे व्यक्ती आहेत अतिशय भाग्यवान, लवकरच चमकणार त्यांचे नशीब..

हस्तरेखाशास्त्रात, एखाद्या व्यक्तीचे छोट्या बोटाने मूल्यांकन देखील केले जाऊ शकते. एखाद्या व्यक्तीच्या बोटाची बनावट बरेच काही सांगते. ज्योतिषशास्त्रात, कनिष्ठ बोटाची लांबी आणि जाडी त्यावर उपस्थित असलेल्या खुणा आणि रेषांसह अभ्यासली जाते. या छोट्या संकेतने एखाद्या व्यक्तीचे स्वरूप आणि भविष्य प्रकट होऊ शकते. छोट्या बोटानुसार व्यक्तिमत्त्वाबद्दलचे गुण जाणून घेऊया. ज्या लोकांचे छोटे बोट वाकलेली आहे. आयुष्यात त्यांना बर्‍याच वेळा अपात्र ठरविले जाऊ शकते.

हे लोक योग्यरित्या कार्य करण्यास सक्षम नाहीत. ज्यांची करंगळी समोरून टोकदार आहे ते हुशार आहेत. अशा लोकांचे मन खूप वेगाने फिरते. जेव्हा लहान बोट खूप लांब असेल तेव्हा ती व्यक्ती खूपच आक्रमक होऊ शकते. अशा लोकांना त्यांच्या चतुराईने यश मिळते. जर तळहातावरील करंगळी सामान्य लांबीपेक्षा खूपच लहान असेल तर अशा व्यक्तीस घाई असते. असे लोक डोक्याने जर कमी असू शकतात आणि कार्यक्षम नसतात.

ज्या लोकांच्या तळहातावर करंगळी ही सामान्य लांबीची असते, त्यांना घर-परिवार आणि समाजात योग्य आदर मिळतो. जर छोट्या बोटाचा शेवटचा भाग चौरस दिसत असेल तर ती व्यक्ती स्वप्नाळू आहे. असे लोक विलक्षण प्रतिभेने श्रीमंती मिळवतात. जर करंगळी आणि रिंग बोट दोन्ही समान लांबीचर असतील तर ती व्यक्ती राजकारणात प्रभावी आहे.

असे लोक चांगले राजकारणी असू शकतात. जर लहान बोट अंगठीच्या बोटाकडे झुकताना दिसले तर ती व्यक्ती चांगली व्यापारी आहे. जर सर्वात लहान बोट सुस्थितीत, सुंदर, भरीव, लांब असेल तर ती व्यक्ती इतरांना खूप लवकर प्रभावित करेल. जर एखाद्या व्यक्तीच्या छोट्या बोटाचा पहिला भाग लांब असेल तर त्याला गप्पा मारायला आवडतात. या लोकांना इतरांना संबोधित करण्याची विशेष क्षमता आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.