स्त्रीच्या शरीरावरील या सात खुणा आहे भाग्याचे प्रतीक, सतत राहील लक्ष्मीचा वास..

आयुष्याच्या प्रत्येक वळणावर नशिबाचा आशीर्वाद मिळावा, अशी प्रत्येकाची इच्छा असते. महिला आणि पुरुष दोघांच्याही शरीरावर अशा काही खुणा किंवा निशाण असतात जे भाग्यवान असण्याचे लक्षण मानले जाते. भौतिक आणि संरचनात्मक रचनेच्या आधारावर शुभ चिन्हाबद्दल जाणून घेऊया

पायावर तीळ- सामुद्रिक शास्त्रानुसार जर एखाद्या महिलेच्या पायाच्या तळव्यावर त्रिकोणी चिन्ह (ट्राएंगल मार्क) असेल तर ती बुद्धिमान आणि समजूतदार असल्याचे म्हटले जाते. असे म्हणतात की अशा महिला इतरांच्या मदतीसाठी नेहमीच पुढे असतात.

नाभीजवळ तीळ- असे म्हटले जाते की जर एखाद्या महिलेच्या नाभीच्या खाली किंवा जवळ तीळ किंवा चामखीळ असेल तर ते कुटुंबासाठी खूप शुभ असते. हे चिन्ह केवळ त्यांना भाग्यवान बनवत नाही तर आनंद आणि समृद्धी देखील दर्शवते.

पायाचा अंगठा- असे म्हटले जाते की ज्या महिलेच्या पायाचे बोट (पायाचा अंगठा) लांब असते तिला आयुष्यात खूप त्रास सहन करावा लागतो. पण जर स्त्रीचा अंगठा रुंद, गोलाकार आणि लाल असेल तर ती खूप भाग्यवान मानली जाते.

तळव्यावर तीळ – शास्त्रानुसार ज्या महिलांच्या पायाचे तळवे शंख, कमळ किंवा चक्रासारखे असतात, त्या अत्यंत भाग्यशाली असतात. अशा महिला एकतर मोठ्या पदावर असतात किंवा त्यांच्या नशिबाने जोडीदार चांगल्या स्थितीत असतो.

नाकावर तीळ किंवा चामखीळ- जर एखाद्या महिलेच्या नाकावर तीळ किंवा चामखीळ असेल तर ते निःसंशयपणे शुभ स्वरूपाचे असतात. त्यांच्या जीवनात सुख, शांती आणि समृद्धी राहते.

जिभेचा पोत- ज्या महिलांची जीभ अतिशय मऊ आणि गुलाबी असते त्यांना आनंदाचे प्रतीक मानले जाते. अशा महिलांच्या घरी राहिल्याने कुटुंबात नेहमी आनंदाचे वातावरण असते.

डोळे- हरणासारखे सुंदर डोळे असलेल्या महिलाही खूप भाग्यशाली असतात. अशा स्त्रिया प्रेम आणि आनंदाच्या पावलांनी घरात प्रवेश करतात. जर डोळ्याचा कोपरा लाल असेल तर ते स्त्री भाग्यवान असल्याचे लक्षण आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.