बॉलीवूडच काळं सत्य झालं उघड, स्वतः अभिनेत्री यामी गौतमी म्हणाली 5-6 वर्षांपूर्वी मला…

बॉलिवूड अभिनेत्री यामी गौतमला परिचयाची गरज नाही. कोणत्याही गॉडफादरशिवाय त्याने बी-टाऊनमध्ये वेगळी ओळख निर्माण केली आहे. मात्र, बॉलिवूडमध्ये काम करणे तीच्यासाठी सोपे नव्हते. अभिनेत्रीला असे अनेक चित्रपट करावे लागले, ज्यात तिला काम करायचे नव्हते. नुकत्याच दिलेल्या एका मुलाखतीत यामी गौतमने बॉलिवूडबद्दल खुलासा केला आहे, ती चित्रपटसृष्टीत नवीन असताना तिला कसे वागवले गेले आणि तिने तिचे स्थान कसे निर्माण केले याबद्दल यांनी बोलली.

यामीने ‘बॉलीवूड हंगामा’शी केलेल्या संभाषणात सांगितले की, तिच्या पहिल्या यशस्वी चित्रपटानंतरही तिला असे चित्रपट करावे लागले ज्यात ती खूश नव्हती. अभिनेत्री म्हणाली, “मी अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले आणि मला आठवते की मी आनंदी नव्हते. कारण जेव्हा तुम्ही तुमच्या इच्छेविरुद्ध काम करता आणि तेही कारण, तुम्हाला काम करत राहावे लागते. कारण मला सांगण्यात आले होते की, ‘तुम्ही नजरेतून बाहेर जाल, तुम्ही मनाबाहेर जाल’, तेव्हा माझ्याकडे पर्याय नव्हता.

६-७ वर्षांपूर्वीचा काळ माझ्यासाठी सोपा नव्हता. यामी गौतमने असेही सांगितले की, तिला फक्त काही निवडक नावांसोबत (अभिनेते) चित्रपट दिले गेले आणि तिला असे चित्रपट मिळायचे, ज्यात जास्त गाणी होती. अभिनेत्री म्हणाली, “मला फक्त काही नावांसह काम करण्यास सांगितले होते. मी केले आणि ते माझ्यासाठी कार्य करत नव्हते.”

यामी गौतमने ‘विकी डोनर’ मधून बॉलिवूडमध्ये तिच्या करिअरची सुरुवात केली आणि त्यानंतर ती ‘सनम रे’, ‘बाला’, ‘बदलापूर’, ‘उरी: द सर्जिकल स्ट्राइक’, ‘दासवी’, ‘काबिल’ आणि ‘काबिल’ या चित्रपटांमध्ये दिसली. ‘भूत पोलिस’ सारख्या चित्रपटात काम केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.