अंबानी घराण्यातील होणाऱ्या लहान सुनेचा डान्स पाहण्यासाठी पोहचले संपूर्ण बॉलीवूड, करोडोंचा खर्च करून…

नीता अंबानी आणि मुकेश अंबानी यांचा धाकटा मुलगा अनंत अंबानी याची नववधू असलेल्या राधिका मर्चंटसाठी ५ जून हा खूप खास दिवस होता. याचे कारण असे की टॉप क्लास भारतीय शास्त्रीय नृत्यांगना राधिकाने तिच्या राधिका मर्चंटच्या अरंगेत्रम समारंभात सुंदर परफॉर्मन्स देऊन उपस्थित प्रत्येक पाहुण्यांची मने तर जिंकलीच, पण यादरम्यान ती इतकी क्यूट दिसत होती की कोणीही तीच्यापासून नजर हटवू शकत नव्हता.

आठ वर्षे भरतनाट्यमचे प्रशिक्षण घेतलेल्या राधिकाने तिच्या अंतिम परफॉर्मन्ससाठी म्हणजेच अरंगेत्रम समारंभाच्या थीमनुसार कपडे घातले. यादरम्यान तिने हिरव्या आणि गुलाबी रंगाची कांजीवरम साडी नेसली होती, ज्यामध्ये तिचे सौंदर्य खुलून दिसत होते. भरतनाट्यममध्ये मेकअप आणि एक्सप्रेशनला विशेष महत्त्व आहे.

त्यामुळे वेशभूषा, दागिने आणि मेकअप हा अभिनयाचा भाग मानला गेला आहे. तथापि, या कला शैलीतील पोशाख आणि दागिन्यांमध्ये गेल्या काही वर्षांत बरेच बदल झाले आहेत. पण राधिकाने तिचा लूक अगदी जुन्या काळाप्रमाणे ठेवला. रायमंडी (अर्ध-बसलेली पोझ) आणि मुझुमंडी (पूर्ण बसलेली पोझ) यांसारख्या प्रतीकात्मक मुद्रांचे प्रदर्शन करण्यासाठी, राधिकाने पायजमा म्हणून साडी नेसली होती.

ज्याचा पल्लू तिने पंखासारखा (विसरी) बनवला होता, हा पोशाखाचा अविभाज्य भाग आहे. तिच्या पोशाखात ब्लाउज (रविक्काई), पायजामा/पँट (कलक्काची), वरचे शरीर झाकणे (मेलाक्कू/धवनी), पाठीमागचे कपडे (इडुप्पू कछाई) आणि पंखे यांचा समावेश होता, जे तिच्या सौंदर्यात कोणतीही कसर सोडत नव्हते. तेथे असताना, तिने भरतनाट्यम नर्तकांनी परिधान केलेले दागिने (दागिने) परिधान केले, जे सुंदर मोती-रत्ने आणि सोन्याने बनविलेले होते.

एका तेजस्वी नर्तिकेप्रमाणे तिने तिच्या केसांची वेणी केली होती, त्यात अनेक मल्लीपू (चमेलीची फुले) आणि कनकंबरम (केशरी आणि पिवळी फुले) होती. तिचे घुंगरू तिच्या पायांवर दिसू शकत होते, तर राधिकाने कंबरेवर ओटियानम घातला होता, जो तिचा लुक वाढवत होता. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, जुन्या काळात लोक भरतनाट्यमचे पोशाख शिवण्यासाठी सोन्याचे आणि रेशमी धाग्यांचा वापर करत असत.

साडीच्या चपट्या जरीने शिवलेल्या होत्या आणि सुंदर डिझाइन्स आणि आकृतिबंधांनी सजलेल्या होत्या. यामागचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे जेव्हा नृत्यांगना पायांच्या हालचालींसोबत आकर्षक मुद्रा करत असत, तेव्हा साडीचे प्लीट्स अतिशय सुंदरपणे उघडतात आणि बंद होतात, जे आजही नृत्याचा अनोखा प्रकार समृद्ध करते. राधिकाचा लूकही असाच होता,

ज्याने प्रेक्षकांचे लक्ष एक मिनिटही तिच्यापासून दूर जाऊ दिले नाही. मुकेश अंबानी, नीता अंबानी, श्लोका अंबानी, आकाश अंबानी, अनंत अंबानी आणि ईशा अंबानी या कुटुंबातील सदस्यांसह बॉलिवूड सेलिब्रिटींनी या कार्यक्रमात हजेरी लावली. यामध्ये अभिनेता आमिर खान, रणवीर सिंग आणि सलमान खान सारखे सेलिब्रिटीही दिसले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.