अश्लील जाहिरातीवर सेलेब्सने केली नाराजी व्यक्त, प्रियांका ते हृतिकने जाहीर निषेध करत शिक्षाची केली मागणी!!

प्रचलित ‘गँग रे’प कल्चर’ दाखवणाऱ्या परफ्यूम ब्रँडच्या एका नवीन जाहिरातीवर बॉलीवूडच्या सिनेतारकांनी नुकतीच नाराजी व्यक्त केली आहे. प्रियांका चोप्रा, ऋचा चढ्ढा आणि फरहान अख्तर यांच्यासह अनेक स्टार्सनी या जाहिरातीचा तीव्र निषेध केला आहे आणि सोशल मीडियावर या जाहिरातीविरोधात प्रचंड संताप व्यक्त केला आहे. दाखवण्यात आलेल्या व्हिडिओमध्ये मॉलमध्ये एका मुलीला पाहून 4 मुले अशा कमेंट करतात, ज्यातून ‘गँग रे’प कल्चर’ची झलक दिसते.

नंतर दाखवले जाते की त्या मुलांनी बोललेल्या गोष्टी त्या मुलीबाबत नसून त्यासोबत ठेवलेल्या परफ्युमसाठी आहेत. येथे, स्टार्सनी या जाहिरातीच्या हेतूवर आणि पद्धतीवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे आणि हे अत्यंत लज्जास्पद असल्याचे म्हटले आहे. ही जाहिरात पाहून संताप व्यक्त करताना अभिनेत्री प्रियांका चोप्राने लिहिले, ‘लज्जास्पद आणि निषेधार्ह… या जाहिरातीला मंजुरीचे किती स्तर पार पडले? किती लोकांना ते ठीक वाटले?

मला खूप आनंद झाला की ही जाहिरात मागवण्यात आली होती आणि आता मंत्रालयाने ती काढून टाकली आहे. भयानक!’ यावर प्रतिक्रिया देताना ऋचा चढ्ढा लिहिते, ‘ही जाहिरात अपघाती नाही. जाहिरात तयार करण्यासाठी, ब्रँडला अनेक स्तरांवर निर्णय घ्यावे लागतात. क्रिएटिव्ह, स्क्रिप्ट, एजन्सी, क्लायंट, कास्टिंग… प्रत्येकाला बला’त्कार हा विनोद वाटतो का?

गोंधळात टाकणारा घटक! ही जाहिरात तयार करणाऱ्या या ब्रँडवर, एजन्सीवर ही घाण पसरवल्याबद्दल कारवाई झाली पाहिजे.’ त्याचबरोबर फरहान अख्तर आणि स्वरा भास्कर यांसारख्या स्टार्सनीही या जाहिरातीचा तीव्र शब्दांत निषेध केला आहे.

फरहान अख्तरने लिहिले, “‘गँगरे’प’ला सूचित करणाऱ्या या दुर्गंधीयुक्त बॉडी स्प्रे जाहिरातींना विचार करण्यासाठी, मंजूर करण्यासाठी आणि तयार करण्यासाठी अविश्वसनीय अनाड़ी आणि विकृत मन आवश्यक आहे!! लज्जास्पद.’ तर स्वरा भास्करनेही याला कठोर शिक्षेचे आवाहन केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.