चालू कार्यक्रमामध्ये गुदमरून झाला मृ’त्यू, बॉलीवूडच्या या प्रसिद्ध गायकाचा काल दुःखत…

बॉलिवूडचे प्रसिद्ध गायक केके यांचे मंगळवारी रात्री कोलकाता येथे नि’धन झाले. लाइव्ह कॉन्सर्टसाठी ते कोलकात्यात होते. लाइव्ह कॉन्सर्ट दरम्यानच त्यांनी तब्येतीची तक्रार केली आणि काही वेळाने ते स्टेजवर पडले. त्यांना तात्काळ रुग्णालयात नेले असता त्यांना मृ’त घोषित करण्यात आले. पंजाबी गायक सिद्धू मुसेवाला यांच्या नि’धनानंतर केकेसारख्या गायकाने संगीतप्रेमींना सोडून या जगाचा निरोप घेतल्याने संगीत उद्योगाला हा दुसरा मोठा धक्का बसला आहे.

आता एक व्हिडिओ समोर आला आहे जिथे केके कोलकाता येथे सादर करत होते, जे त्याच्या गाण्याच्या प्रत्येक ओळीवर त्याचे चाहते कसे नाचत आहेत याची झलक देते. ज्या प्रेक्षागृहात ही मैफल होत होती त्या सभागृहाने हा व्हिडिओ शेअर केला आहे. व्हिडिओमध्ये केके “हम रहे या ना रहें, याद आएंगे ये पल” हे गाणे गाताना दिसत आहेत. आणि योगायोगाने बघा की आता हे गाणे साकार करून केके खरोखरच आपल्या सर्वांना सोडून गेला आहे.

आणि आता तो त्याच्या चाहत्यांच्या आठवणीत कायमचा जिवंत राहील आणि खरेच हे क्षण कायम स्मरणात राहतील. 23 ऑगस्ट 1968 रोजी दिल्लीत जन्मलेल्या केकेने केवळ हिंदीच नाही तर तमिळ, तेलगू, कन्नड, मल्याळम, मराठी, बंगाली आणि गुजराती चित्रपटांसाठीही गाणी गायली. केकेचे शालेय शिक्षण दिल्लीतील माउंट सेंट मेरी स्कूलमधून झाले आणि दिल्ली विद्यापीठाच्या किरोरी माल कॉलेजमधून पदवीपर्यंतचे शिक्षण पूर्ण केले.

केकेने चित्रपटांमध्ये ब्रेक मिळण्यापूर्वीच सुमारे 3500 जिंगल्स गायल्या आहेत. ‘यारों’, ‘पल’, ‘कोई कहे कहते रहे’, ‘मैंने दिल से कहा’, ‘आवारापन बंजारापन’, ‘दस बहाने’, ‘अजब सी’, ‘खुदा जाने’ आणि ‘दिल इबादत’ ही त्यांची प्रमुख गाणी आहेत. ‘तू ही मेरी शब है’ सारखी गाणी. केकेने त्याच्या बालपणीच्या प्रेम ज्योती कृष्णाशी लग्न केले आहे. त्यांना दोन मुले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.