काय होता नि काय झाला!! 200 किलोच्या या प्रसिद्ध डान्सरने केले तब्बल 100किलो वजन कमी, कसे ते पहा..

प्रसिद्ध बॉलीवूड डान्सर गणेश आज (24 मे) ५१ वर्षाचे पूर्ण झाले आहेत. बॉलीवूड इंडस्ट्रीतील गणेश हा एकमेव सेलिब्रिटी आहे जो त्याच्या भाररदस्त बॉडीसह त्याच्या अप्रतिम डान्स मूव्ह्ससाठी ओळखला जातो. पण आता तसे राहिले नाही. आता तो डान्ससह निरोगी आणि फिट सेलिब्रिटी म्हणून ओळखला जात आहे. त्याने आपले वजनदार शरीर कमी करून एक आदर्श ठेवला आहे. 2015 पर्यंत गणेश आचार्य यांचे वजन 200 किलो होते. मग त्याने वजन कमी करण्याचा निर्णय घेतला आणि आज तो लाखो लोकांसाठी प्रेरणा बनला आहे.

विविध आव्हानांना तोंड देत लठ्ठपणापासून मुक्ती मिळाल्याचे गणेशने अनेक मुलाखतींमध्ये सांगितले आहे. त्याने 2017 मध्ये एका मुलाखतीत सांगितले होते की, माझ्यासाठी वजन कमी करणे कठीण होते. गेल्या दीड वर्षापासून मी माझ्या शरीरावर काम करत आहे. ‘हे ब्रो’ (2015) या चित्रपटासाठी मी 30-40 किलो वजन वाढवले होते आणि त्यानंतर माझे वजन 200 किलोपर्यंत पोहोचले होते. आता मी तेच वजन कमी करत आहे. रिपोर्ट्सनुसार, त्याने आतापर्यंत 85 किलो वजन कमी केले होते.

एक वेळ अशी होती की गणेशाचे वजन 200 किलोपर्यंत पोहोचले होते आणि त्यानेच याचा खुलासा केला होता. कठोर परिश्रमानंतर त्याने सुमारे 98 किलो वजन कमी केले. 2020 मध्ये त्याने ‘कपिल शर्मा शो’मध्ये याचा खुलासा केला होता. वजन कमी करण्यासाठी गणेशने जिम ट्रेनर अजय नायडूची मदत घेतली. गणेश सांगतात की वॉकाउट सत्र त्याच्यासाठी खूप कठीण होते. त्याला पोहणे शिकण्यासाठी सुमारे 15 दिवस लागले तर प्रशिक्षकाने त्याला क्रंच करायला शिकवले.

गणेश दररोज 75 मिनिटे 11 व्यायाम करत असे. लठ्ठ असतानाही गणेश चांगला डान्स करायचा यात शंका नाही, पण वजन कमी केल्यानंतर त्याची एनर्जी वाढली आहे आणि आता तो थकलाही आहे हे त्याने मान्य केले आहे. गणेशने सांगितले की, वजन कमी झाल्यामुळे त्याचे जुने कपडे सैल होऊ लागले. पूर्वी तो एक्सएल कपडे घालायचा पण लठ्ठपणा कमी केल्यानंतर एल साइजचे कपडे चालतात.

यापूर्वी गणेशला पाहून कोणीही म्हणू शकत नव्हते की असा लठ्ठ माणूस देखील डान्स कोरिओग्राफर होऊ शकतो पण त्याने आपल्या मेहनतीने ही गोष्ट बदलली. आज तो निरोगी आणि तंदुरुस्त शरीराचा मालक आहे. त्याच्या डान्सला तोड नाही यात शंका नाही. गोविंदा सारख्या मोठमोठ्या अभिनेत्यांसह त्याने काम केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.