सिनेसृष्टीसाठी अतिशय दुःखत घटना!! सुंदर दिसण्यासाठी केलेल्या शस्त्रक्रियेमुळे झाले अभिनेत्रीचे नि’धन…

सिनेसृष्टीत प्लास्टिक सर्जरी ही किरकोळ गोष्ट आहे, बहुतेक तारे स्वतःला सुंदरपणे सादर करण्यासाठी अशा शस्त्रक्रियेचा अवलंब करतात. परंतु मागील काही दिवसांमध्ये याच्याशी संबंधित अशी एक दु:खद बातमी समोर आली होती, जी ऐकून सर्वांनाच धक्का बसला होता. खरं तर, नुकतेच अवघ्या २१ वर्षांची कन्नड अभिनेत्री चेतना राज हीचे नि’धन झाले. एवढ्या लहान वयात अभिनेत्रीने या जगाचा निरोप घेण्यामागचे कारण म्हणजे वजन कमी करण्यासाठी प्लास्टिक सर्जरी, जे ऐकून सगळेच हैराण झाले.

चेतनाच्या मृ’त्यूनंतर काही दिवसांनी आता बॉलिवूड अभिनेत्री राखी सावंतने यावर आपले मत सर्वांसमोर ठेवले आहे. चेतना राजच्या मृ’त्यूमागील कारणामुळे सर्वांनाच धक्का बसला आहे. ही बातमी ऐकून बहुतेक बॉलीवूड स्टार्सला धक्का बसला, हे आपण राखी सावंतच्या नुकत्याच केलेल्या वक्तव्यावरून समजू शकतो. एका मुलाखतीत राखीने प्लास्टिक सर्जरीदरम्यान घडणाऱ्या गोष्टींबद्दल सांगितले आणि म्हणाली, ‘भूक कमी करण्यासाठी डॉक्टर पोट कापतात.’

राखीने वैद्यकीय व्यवस्थेवरही अनेक प्रश्न उपस्थित केले. ती म्हणाली, ‘काही लोक आपले दवाखाने उघडतात आणि डॉक्टरांकडे दोन-तीन वर्षे प्रशिक्षण घेऊन बसतात. ते खरे आहे का?’ तिच्या फ्लर्टीशियल स्टाइलसाठी ओळखल्या जाणाऱ्या राखी सावंतने या प्रश्नात खूप खोल मुद्दा सांगितला आहे.

ती म्हणते, ‘कधीकधी अशा गोष्टी घडतात की प्लास्टिक सर्जरी करणं अभिनेते आणि अभिनेत्रींच्या जीवाला धोका निर्माण होतो. असाच काहीसा प्रकार कन्नड टीव्ही अभिनेत्रींसोबत घडला आहे. कल्पना करा की जर तिने असे पाऊल उचलले नसते आणि नैसर्गिक मार्गाने वजन कमी केले असते, तर कदाचित असे कधीच घडले नसते, जसे घडले आहे.

आज चेतनाच्या मृ’त्यूवर बोलणाऱ्या राखीने स्वतः प्लास्टिक सर्जरीही केली आहे. ‘बिग बॉस’च्या 14व्या सीझनमध्ये जस्मिन आणि राखीच्या भांडणात राखीने नाकावर शस्त्रक्रिया केल्याचे समोर आले होते. या प्लास्टिक सर्जरीदरम्यान राखीलाही अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.