जगातील सर्वात तरुण आई! वयाच्या अवघ्या 5व्या वर्षीच ही मुलगी बनली आई, खरंतर…..

जगात अशा अनेक गोष्टी आहेत ज्या ऐकून किंवा पाहून आपण आश्चर्यचकित होतो. असाच एक किस्सा पेरूमध्ये राहणाऱ्या लीना मेडिनाचा आहे, जी अवघ्या 5 व्या वर्षी एका निरोगी मुलाची आई बनली होती. ही गोष्ट खूप जुनी असली तरी आजही मीडिया आणि इंटरनेटवर तिची चर्चा आहे. होय, प्रत्येक वेळी मदर्स डेच्या निमित्ताने या मुलीची कहाणी इंटरनेटवर नक्कीच येते.

मी तुम्हाला सांगतो की, ती जगातील सर्वात तरुण आई होती. या आईचे नाव लीना मदिना होते. लीना मदिना यांचा जन्म 27 सप्टेंबर 1933 रोजी पेरूमधील टिक्रापो येथे झाला. जेव्हा लीना फक्त 5 वर्षांची होती, तेव्हा अचानक तिच्या पोटाचा आकार वाढू लागला. सुरुवातीला, लीनाच्या पालकांना वाटले की तिचे पोट ट्यूमरमुळे वाढत आहे. त्यानंतर ते तिला डॉक्टरांकडे घेऊन गेले. तेथे गेल्यानंतर डॉक्टरांनी सांगितलेल्या गोष्टी ऐकून लीनाच्या आई-वडिलांची तारांबळ उडाली.

लहान वयामुळे मुलाच्या जन्माच्या वेळी लीनाच्या जीवाला धोका होता. त्यामुळे डॉक्टरांच्या टीमने जवळपास महिनाभर लीनाला हॉस्पिटलमध्ये ठेवले. अखेर लीनाने १४ मे १९३९ रोजी ऑपरेशन करून मुलाला जन्म दिला. तोपर्यंत लीनाच्या बातमीने पेरूसह संपूर्ण जगाच्या मीडियाला कव्हर केले होते. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, लीनाला वयाच्या अवघ्या तिसऱ्या वर्षी मासिक पाळी येऊ लागली.

निरोगी 6lb बाळाचा जन्म सिझेरियन ऑपरेशनने झाला कारण इतक्या लहान वयात लीनाचे शरीर प्रसूती वेदना सहन करू शकत नव्हते. मुलाच्या जन्मादरम्यान, डॉक्टर गेराडो यांना हे समजले की वयाच्या 5 व्या वर्षी लीनाचे लैंगिक अवयव पूर्णपणे विकसित झाले आहेत. डॉक्टरांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, मुलीला प्रकोशियस प्युबर्टीचा त्रास होता. त्यामुळे तिला वयाच्या तिसऱ्या वर्षी मासिक पाळी येऊ लागली.

यानंतरही लीना मदिना इतक्या कमी वयात गरोदर कशी राहिली, असा प्रश्न पडत राहिला. प्रतिसादात पारंपारिक सणाचा उल्लेख आहे. लीना ज्या गावात राहत होती त्या गावात असे म्हणतात. दरवर्षी साजऱ्या होणाऱ्या या पारंपारिक उत्सवादरम्यान तरुण-तरुणी संबंध बनवतात. यानंतरही वयाच्या अवघ्या पाचव्या वर्षी आई झालेल्या लीनासोबत कोणाचे नाते होते, हे आश्चर्यच आहे. ही कथा आजही एक गूढच आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.