रुग्णालयातील 11 महिला कर्मचारी एकाच वेळी झाल्या गरोदर!! विशेष म्हणजे सगळ्या एकाच युनिटमध्ये….

एका रुग्णालयातील 11 वैद्यकीय व्यावसायिक एकाच वेळी गर्भवती झाल्या. यापैकी दोघांची डिलिव्हरीची तारीखही एकच होती. या सर्व परिचारिकांनी जुलै ते नोव्हेंबर दरम्यान मुलांना जन्म देला. या गरोदरपणाबद्दल असे विनोदही सुरू होते की हॉस्पिटलच्या पाण्यात काहीतरी सापडले आहे. हे प्रकरण अमेरिकेतील मिसुरी राज्यातील आहे. इथे लिबर्टी हॉस्पिटल आहे. रुग्णालयातील 10 परिचारिका आणि 1 डॉक्टर मिळून सर्वजणी एकाच वेळी गर्भवती राहिलय. त्या वर्षी प्रत्येकजणीने मुलाला जन्म देला. जर तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटले असेल, तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की हे कोणत्याही नियोजनाखाली केले गेले नाही.

एकाच वेळी 11 वैद्यकीय कर्मचारी गरोदर राहणे हा योगायोग आहे. याहूनही मोठा योगायोग म्हणजे या सर्व कर्मचारी प्रसूती, कामगार आणि प्रसूती विभागात काम करतात. Fox4 KC शी संभाषणात, बर्थिंग सेंटरचे संचालक निकी कॉलिंग म्हणाले – ते बहुतेक काम एकत्र करतात. पण याआधी 10 महिला एकत्र कधीच गरोदर राहिल्या नव्हत्या. लेबर आणि प्रसूती परिचारिका केटी बेस्टजेन यांची 20 जुलै रोजी प्रसूती होणार होती. तर, ऑब्स्टेट्रिक्स फ्लोर्नर्स थेरेसे बायराम नोव्हेंबरच्या अखेरीस झाली.

गुड मॉर्निंग अमेरिकाशी संवाद साधताना, 29 वर्षीय हॅना मिलर म्हणाल्या– येथे अशा अनेक परिचारिका आहेत ज्या म्हणतात की ते या हॉस्पिटलचे पाणी पिणार नाहीत. एके रात्री एक नर्स तिची बाटली घेऊन आली होती आणि त्यानंतर मी तिची चेष्टा करत होते. दुस-या मुलाच्या प्रसूतीची वाट पाहत डॉ. ऍणा गोरमन म्हणाले- मला वाटते की हे खूप वेगळे आहे कारण प्रत्येकजण एकाच युनिटमधील आहे.

काही जण एकाच वेळी अनेक स्त्रियांची गर्भधारणा खूप उपयुक्त मानतात. याचे कारण असे की ती ताबडतोब टिप्स आणि सल्ल्यासाठी तिच्या सहकाऱ्याशी संपर्क साधते. बर्न्स नावाच्या गर्भवती परिचारिका म्हणाल्या- सोबत, गर्भधारणेमुळे मला खूप मदत झाली आहे आणि मला खूप आरामदायक वाटत आहे. 29 वर्षीय लेबर आणि प्रसूती परिचारिका अॅलेक्स म्हणाली – हा खरोखर एक आश्चर्यकारक अनुभव आहे. जणू काही आमचं नातं आयुष्यभराचं आहे.

एकमेकांना आधार देणे आणि गर्भधारणेच्या टप्प्यातून एकत्र जाणे हा आतापर्यंतचा सर्वोत्तम अनुभव आहे. 2019 मध्ये, मुख्य वैद्यकीय केंद्राच्या लेबर आणि डिलिव्हरी युनिटमधील 9 परिचारिका एकाच वेळी गर्भवती झाल्या. त्यांच्या तारखा एप्रिल ते जुलै दरम्यान होत्या. याआधी 2018 मध्ये अँडरसन हॉस्पिटलच्या प्रसूती विभागात काम करणाऱ्या 8 महिला एकाच वेळी गर्भवती झाल्या होत्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published.