स्वाभिमान मालिकेतील या प्रसिद्ध अभिनेत्रीने अभिनयानंतर आता राजकारणामध्ये टाकले पाऊल, उपमुख्यमंत्रीच्या हस्ते झाले स्वागत..

आसावरी जोशी हा मराठी चित्रपटसृष्टीतील मोठा चेहरा आहे. अनेक टीव्ही मालिका आणि चित्रपटांमध्ये चमकदार काम करून त्यांनी चाहत्यांची मने जिंकली आहेत. पण तिने राजकारणातही प्रवेश केला आहे. आसावरी जोशी प्रदीर्घ काळापासून काँग्रेसशी संबंधित होत्या पण आता त्यांनी काँग्रेस सोडून राष्ट्रवादी काँग्रेसमध्ये प्रवेश केला आहे. आसावरी जोशी यांनी गुरुवारी राष्ट्रवादीत प्रवेश केला. यावेळी महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी त्यांचे स्वागत केले.

6 मे 1965 रोजी जन्मलेल्या आसावरी जोशी या मराठी चित्रपटसृष्टीत खूप लोकप्रिय आहेत. सिनेविश्वात उत्तम काम केल्यानंतर त्यांनी राजकारणात प्रवेश केला. 2019 मध्ये त्यांनी काँग्रेसमध्ये प्रवेश केला होता. यावेळी त्यांचे मुंबई काँग्रेस अध्यक्ष संजय निरुपम यांनी स्वागत केले. आसावरी जोशी यांनी 1986 मध्ये माझे घर माझे संसार या मराठी चित्रपटातून आपल्या करिअरची सुरुवात केली. यानंतर ती अनेक मराठी चित्रपट आणि टीव्ही मालिकांमध्ये दिसली.

‘धूम-धूम’, ‘मंथन’, ‘तांडला’, ‘डबल सीट’, ‘मुंबई पुने मुंबई 2’ अशा अनेक चित्रपटांमध्ये त्यांनी काम केले आहे. आसावरीने टीव्हीमध्येही उत्तम काम केले आहे. 1993 मध्ये प्रसारित झालेल्या ‘जुबान संभालके’ या मालिकेतून त्यांनी टीव्हीच्या दुनियेत पदार्पण केले. यानंतर ती ‘फॅमिली नंबर 1’, ‘माला सासू हवी’, ‘स्वाभिमान’, ‘मुळगी झाली हो’ अशा अनेक मराठी मालिकांमध्ये दिसली.

आसावरी जोशी यांनी मराठी चित्रपटांसोबतच हिंदी चित्रपटांमध्येही काम केले आहे. शाहरुख खान आणि दीपिका पदुकोण अभिनीत ‘ओम शांती ओम’ या हिट चित्रपटात आसावरी दिसली होती. आसावरीने या चित्रपटात ‘लवली कपूर’ची भूमिका साकारली होती. याशिवाय ती ‘वक्त द रेस अगेन्स्ट टाइम’, ‘हॅलो डार्लिंग’ सारख्या चित्रपटात दिसली.

Leave a Reply

Your email address will not be published.