कतरीनाचे सासरे शाम कौशल यांचे बॉलीवूडमध्ये आहे मोठे नाव, अजय देवगण पासून ते सलमान खानपर्यंत सर्वांच्या चित्रपटांमध्ये केले होते…

बॉलिवूड अभिनेता विक्की कौशलचे वडील शाम कौशल हे इंडस्ट्रीतील सर्वात प्रसिद्ध स्टंट कोरियोग्राफर आहेत. शाम कौशल यांनी अनेक चित्रपटांमध्ये अॅक्शन सीन दिग्दर्शित करण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. यामध्ये ‘दंगल’, ‘पद्मावत’, ‘धूम 3’ आणि ‘बाजीराव मस्तानी’ या चित्रपटांचा समावेश आहे. मुलगा विकीच्या कामाबद्दल आणि अॅक्शन सीन्सबद्दल बोलताना शाम कौशलने एका मुलाखतीत सांगितले की, अजय देवगनचे वडील वीरू देवगन यांच्यासोबत त्यांचे जुने नाते आहे.

अॅक्शन-कोरियोग्राफर आणि स्टंट दिग्दर्शक वीरू देवगणला बॉलिवूडचा अॅक्शन मास्टर म्हणून ओळखले जात होते. टाइम्स ऑफ इंडियाशी संवाद साधताना शाम कौशलने सांगितले की, त्याने आपल्या करिअरची सुरुवात वीरू देवगणसोबत केली होती. तो वीरूसोबत असिस्टंट म्हणून काम करायचा. अजय देवगण त्यावेळी चौथी-पाचवीत होता. त्याला स्टंटच्या कामात काहीच माहिती नसल्याने त्याने वीरू देवगणकडून सर्व काही शिकून घेतले.

अजय देवगणसोबतही शाम कौशलची एक वेगळीच मजबूत बाँडिंग आहे. शाम जेव्हा अॅक्शन डायरेक्टर झाला तेव्हा त्याने अजयसोबत 1993 मध्ये ‘धनवान’ चित्रपटात काम केले. शाम कौशल सांगतात, “आम्हा दोघांमध्ये खूप आदराचे नाते आहे. काही लोक एकमेकांना कमी भेटतात, पण मनाने जोडलेले असतात. आम्ही एकत्र काम करतोच असे नाही. अनेक वर्षांनंतरही जेव्हा आम्ही लोकांना भेटतो, तेव्हा ते एक आत्मीयतेसारखे वाटते.

एकमेकांना पंजाबी मिठी मारली तर आपलंसं वाटतं. अजय देवगण हा त्याच्या वडिलांसारखा खूप शांत माणूस आहे. शाम कौशलने सांगितले की, जेव्हा वीरूजींचे नि’धन झाले, त्यावेळी मी कोचीमध्ये शूटिंग करत होतो. मला आम्ही दोघांनि सोबत केलेल्या कामाचे दिवस आठवतात. मला खूप वेळा भूक लागली होती. माझ्याकडे खायलाही पैसे नव्हते.

जेव्हा मी काहीही न खाता काम करत असे, वीरूजींना जेव्हा हे कळले तेव्हा ते मला त्यांच्या घरी घेऊन जायचे आणि खाऊ घालायचे. वीरू देवगण यांचे 27 मे 2019 रोजी वयाच्या 85 व्या वर्षी नि’धन झाले. सुमारे 80 बॉलीवूड चित्रपटांमध्ये वीरू देवगणने अॅक्शन सीक्वेन्स कोरिओग्राफ केले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.