बॉलिवूड चे जेष्ठ अभिनेते दिलीप कुमार यांचे दीर्घ आजाराने निधन!!

बॉलीवूडचा दिग्गज एक्टर दिलीप कुमार यांचे निधन झाले आहे. ते 98 वर्षांचे होते. आज सकाळी 7.30 वाजता त्यांनी शेवटचा श्वास घेतला.दिलीप कुमार बर्‍याच दिवसांपासून आजारी होते. दिलीप कुमारच्या पारिवारिक मैत्रीपूर्ण फॅजल फारुखी यांनी आज ट्विटरवरून त्यांच्या निधनाची माहिती दिली.

दिलीप कुमार यांचे खरे नाव मोहम्मद युसुफ खान होते. त्यांचा जन्म 11 डिसेंबर 1922 रोजी रोझी झाला होता . हिंदी चित्रपटसृष्टीत त्यांना first khan म्हणून ओळखले जात. दिलीप कुमार यांनी 1994 मध्ये बॉम्बे टॉकीज निर्मित ज्वार भाटा या चित्रपटाद्वारे अभिनय क्षेत्रात पदार्पण केले. सुमारे पाच दशकांच्या अभिनय कारकीर्दीत 65 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले. दिलीप कुमार यांचे काही चित्रपट म्हणजे आंदाज , आॅन , डाग , देवदास , आझाद , मुगल-ए-आजम, गुंगा जमुना , राम और श्याम.

1997 मध्ये दिलीप कुमार यांनी कामावरुन पाच वर्षाची विश्रांती घेतली. त्यानंतर 1981 मध्ये त्यांनी क्रांती या चित्रपटाद्वारे पुनरागमन केले. यानंतर शक्ती (1982), मशाल (1984), कर्मा (1986), सौदागर (1991) यांचा क्रमांक लागतो. 1998 चा रिलीज झालेला त्यांचा शेवटचा चित्रपट किला होता.

त्यावेळी अभिनेत्री मधुबालसोबत दिलीप कुमार यांचे नाते चर्चेत होते परंतु त्या दोघांनी कधीही लग्न केले नाही. दिलीप कुमारने 1966 मध्ये अभिनेत्री सायरा बानोशी लग्न केले होते. सायरा बानो शेवटच्या वेळेपर्यंत त्यांच्याबरोबर राहिली.

Leave a Reply

Your email address will not be published.