अभिनेत्रीसाठी संजय दत्त पत्नीपासून झाले होते दूर !! तरी देखील पूर्ण नाही होऊ शकली प्रेमकथा…

बॉलिवूड अभिनेत्री माधुरी दीक्षित आपल्या काळातील उत्कृष्ट अभिनेत्रींपैकी एक राहिली आहे. माधुरी यांनी अनेक हिट चित्रपट दिले आहेत, अनेक कलाकारांसोबत ज्यांची जोडी खूप पसंत केली जात होती. मात्र या यशस्वी अभिनेत्रीचे वाद-विवादांसोबत देखील चांगलेच नाते राहिले आहे.

माधुरी आणि संजय यांचे नाते
असे तर माधुरी दीक्षित यांचे नाव अनेक अभिनेत्यांसोबत जोडले गेले मात्र सर्वात जास्त चर्चा त्यांची संजय दत्त यांच्यासोबत अफेयरमुळे झाली होती. संजय दत्त आणि माधुरी चित्रपट ‘ साजन ‘ मध्ये एकमेकांच्या जवळ आले. मात्र मुंबईच्या स्पोटात संजय यांचे नाव आल्यामुळे माधुरी त्यांच्यापासून लांब झाल्या आणि हे नाते इथेच संपून गेले.

संजयने केले पत्नीला दूर
यासीर अहमद यांचे संजय दत्त यांच्यावर लिहिलेले पुस्तक ‘ संजय दत्त : द क्रेजी अनटोल्ड लवस्टोरी ऑफ बॉलिवुड बैड बॉय ‘ यामध्ये संजय व माधुरी यांच्या अफेयर चा उल्लेख केला आहे. पुस्तकात सांगितले गेले आहे की संजय दत्त यांची पत्नी ऋचा पर्यंत अफेयर ची बातमी कशी पोहचली.

लिहिले आहे – जेव्हा ऋचा न्यूयॉर्क मध्ये होती तेव्हा त्यांना पतीच्या व माधुरीच्या अफेयर बद्दल समजले. त्या दिवसात ऋचा न्यूयॉर्क मध्ये कर्करोगावर उपचार घेत होती. पतीच्या अफेयर बद्दल ऐकून ऋचा खूप अस्वस्थ झाली आणि तिला कशापण प्रकारे भारतात येऊन आपले लग्न वाचवायचे होते.

ऋचा मुंबईला वापस आली देखील मात्र संजय यांनी मनातल्या मनातच कोणाला तरी आपले मानले होते. ऋचा परत परदेशात चालल्या गेली आणि तिथे त्यांचा कर्करोगाने मृ’त्यू झाला.

संजय दत्त चा आपटला फोन
ऋचा च्या मृत्यूनंतर संजय दत्त यांचे नाव मुंबई स्पोटात आले आणि इथूनच संजय व माधुरी यांचे नाते संपत आले. संजय दत्त यांच्यावर लिहिलेले राम कमल मुखर्जी यांचे पुस्तक ‘ संजय दत्त : वन मॅन मेनी लिव्हज ‘ नुसार त्यादरम्यान वर्तमानपत्रात अनेक बातम्या छापल्या होत्या.

एका बातमीत लिहिले होते की संजय दत्त यांनी कारागृहातून माधुरी दीक्षित यांच्यासोबत फोन वर बोलण्याचा प्रयत्न केला होता. माधुरी दीक्षित ने जसा संजय दत्त यांचा आवाज ऐकला त्यांनी फोन आपटला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.