बी ग्रेड चित्रपटांत देखील केले आहे काम ‘ रामायण ‘ मधील ‘ सीता ‘ दीपिका चिखलिया यांनी !!

‘ रामायण ‘ मालिकेची निर्मिती 33 वर्षांअगोदर झाली होती. तेव्हापासून ते आतापर्यंत तंत्रज्ञान रूपाने खूप बदल झाला आहे, मात्र तरीदेखील ही मालिका यामुळे पसंत केली जात आहे कारण रामायणात लोकांची आस्था आहे. ज्या लोकांनी ही मालिका आधी देखील बघितली आहे त्यांना त्याकाळच्या गोष्टी आठवत असतील म्हणून ते देखील ही मालिका बघत होते.

रामायणाच्या पुन्हा प्रसारित माध्यमाने यामध्ये काम करणाऱ्या कलाकारांची लोकप्रियता अचानक वाढली आहे.
रामाची भूमिका साकारणारे अरुण गोविल आणि सीता ची भूमिका साकारणारी दीपिका चिखलिया ला वृध्दापकाळात लोक विसरले होते. नवीन पिढीच्या प्रेक्षकांनी यांचे नाव देखील ऐकले नव्हते, मात्र आता सर्वजण त्यांना ओळखतात. त्यांच्या ट्विट्स व टिप्पणीला महत्त्व दिले जात आहे.

सीता ची भूमिका साकारणारी दीपिका ने चित्रपटसृष्टीत ‘ सून मेरी लैला ‘ पासून आपल्या अभिनयाच्या प्रवासाची सुरुवात केली होती. या चित्रपटात त्यांचे नायक होते राजकिरण. लहान अर्थसंकल्पाचा हा चित्रपट बॉक्सऑफिसवर यशस्वी राहिला होता, तरी देखील दीपिका यांना मनपसंत काम नाही भेटले. दीपिका यांना वाटले की त्यांना मोठ्या कलाकरांसोबत चित्रपट मिळेल, मात्र तसे नाही होऊ शकले.

मोठे चित्रपट ‘ भगवान दादा ‘ (1986) , ‘ काला धंदा गंदे लोग ‘ (1986) सारख्या चित्रपटात दीपिका यांना छोटया-मोठ्या भूमिका मिळाल्या. बी-ग्रेडच्या भयानक चित्रपटात दीपिका ला मात्र मुख्य भूमिका मिळाल्या. त्यांनी ‘ चीख ‘ (1986) आणि ‘ रात के अंधेरे मैं ‘ (1987) यांसारखे दुय्यम दर्जाचे चित्रपट केले. यामध्ये त्यांचे बोल्ड दृश्य देखील होते.

या दरम्यान त्यांना रामानंद सागर यांची टीव्ही मालिका ‘ रामायण ‘ मध्ये सीता ची भूमिका मिळाली. जेव्हा दीपिका यांची सीताच्या रुपात लोकप्रियता वाढू लागली म्हणून त्यांनी त्यांचे बी-ग्रेड चित्रपट पुन्हा प्रदर्शित केले गेले. दीपिका यांची या चित्रपटामुळे खूप टीका देखील केल्या गेली होती. तथापि, त्यांनी हे चित्रपट रामायण मालिकेच्या अगोदर केले होते म्हणून यासाठी त्यांना वाईट म्हणले गेले. रामायण नंतर त्यांना मोठे चित्रपट नक्की मिळाले. राजेश खन्ना सारख्या नायकाची नायिका होण्याची संधी मिळाली.

Leave a Reply

Your email address will not be published.