उर्मिला मातोंडकर वर ‘ या ‘ दिग्दर्शकाला झाले होते प्रेम, प्रेम मान्य केले नाही म्हणून खराब केली कारकिर्द !

एक वेळ होती जेव्हा उर्मिला मातोंडकर बॉलिवूड वर राज्य करत होती. त्यांनी बालकलाकार म्हणून हिंदी चित्रपटात काम करणे सुरू केले आणि अनेक चित्रपटांनी लोकांना वेड लावले. हेच कारण आहे की प्रत्येक दिग्दर्शकांना त्यांना आपल्या चित्रपटात घ्यावे वाटत होते. आमिर खान असो किंवा शाहरुख खान उर्मिला ने तमाम मोठ्या कलाकारासोबत काम केले आहे.

सन 1983 मध्ये आलेला चित्रपट ‘ मासूम ‘ पासून उर्मिला मातोंडकर ने आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात बालकलाकार म्हणून केली. यानंतर त्या मुख्य अभिनेत्री म्हणून जवळपास दहा वर्षानंतर आल्या. तो चित्रपट होता सन 1992 मध्ये आलेला चमत्कार. या चित्रपटात उर्मिला मातोंडकर मुख्य अभिनेत्री होती, पहिल्याच चित्रपटाने त्यांनी लोकांना आकर्षित केले होते.

यानंतर उर्मिला मातोंडकर यांना चित्रपट रंगीला पासून खुप ओळख मिळाली. हा चित्रपट होता दिग्दर्शक रामगोपाल वर्मा यांचा. ज्यांनी आमिर खान विरुद्ध उर्मिला मातोंडकर यांना घेतले होते. चित्रपट झाला देखील आणि त्यांच्या कारकिर्दीसाठी मौलाचा दगड देखील ठरली. उर्मिला मातोंडकर यांच्यासोबत काम करून दिग्दर्शकाचे देखील प्रेम झाले.

‘ ते ‘ दिग्दर्शक ज्यांना उर्मिला वर झाले होते प्रे
असे सांगितले जाते की रंगीला मध्ये उर्मिला मातोंडकर सोबत काम केल्यानंतर राम गोपाल वर्मा यांना पहिल्याच नजरेत उर्मिला मातोंडकर यांच्यावर प्रेम झाले. यानंतर दोघांच्या अफेयर च्या बातम्या देखील पसरू लागल्या होत्या.

कोणी खराब केली होती उर्मिला यांची कारकीर्द
असे म्हणले जाते की ज्यांनी उर्मिला मातोंडकर ची कारकीर्द वाचवले त्यांनीच अभिनेत्रीची कारकीर्द खराब केली होती. असे म्हणले जाते की त्या दरम्यान उर्मिला मातोंडकर फक्त राम गोपाल वर्मा यांचेच चित्रपट करत होत्या. मात्र नंतर राम गोपाल वर्मा यांनी काही दिग्दर्शकांसोबत ताळमेळ व्यवस्थित होत नव्हती आणि त्यांच्यामुळे ते उर्मिला मातोंडकर यांना देखील घेऊ शकत नव्हते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.