16 वर्षांच्या ‘ या ‘ अभिनेत्री सोबत लग्न करणार होते शम्मी कपूर !! ‘ या ‘ एका अटीमुळे अभिनेत्रीने दिला होता नकार..

बॉलिवूड मधील सर्वात सुंदर अभिनेत्रींमध्ये सामील असलेली अभिनेत्री मुमताज यांना प्रेक्षक आज देखील त्यांच्या कामामुळे त्यांना ओळखतात. त्यांनी अनेक मोठ्या चित्रपटात काम करून आपल्या अभिनयाच्या जोरावर लोकांच्या हृदयात जागा बनवली आहे. 60 व 70 च्या दशकात मुमताज यांनी बॉलिवूड वर राज्य केले आणि अनेक चित्रपटात काम केले. तेच, दुसरीकडे बॉलिवूड मध्ये शम्मी कपूर खूप रोमँटिक नायकाच्या रुपात प्रसिद्ध होते. शम्मी कपूर यांनी लोकप्रिय अभिनेत्री गीता बाली सोबत प्रेम विवाह केला होता. मात्र त्यांचे वडील पृथ्वीराज कपूर आणि गीता बाली यांचे नातेवाईक या लग्नाच्या विरोधात होते. या कारणामुळे दोघांनी गपचुप मंदिरात जाऊन फेरे घेतले होते. लग्नानंतर ते गीता बाली यांना सरळ घरी घेऊन आले आणि मग नंतर दोघांच्याही घरातल्यांनी या लग्नाला सहमती दिली. शम्मी आणि गीता यांना दोन मुले ( एक मुलगा व एक मुलगी ) झाले. लग्नाला फक्त दहाच वर्ष झाले होते तर गीता ला चेचक चा रोग झाला.

या कारणामुळे त्यांच्या मृत्यू झाला. गीता यांच्या मृत्यूनंतर शम्मी कपूर सदम्यात गेले. सदम्यातून निघण्यासाठी त्यांनी चित्रपटात काम करणे चालूच ठेवले. त्यांच्या घरातल्यांना वाटत होते की त्यांनी पुन्हा लग्न करावे कारण त्यांचे मुले खूप लहान होते. शम्मी चित्रीकरणाच्या निमित्ताने नेहमी शहरातून बाहेर असायचे आणि सगळ्यांचे मानणे होते की जर त्यांना नवीन आई मिळाली तर मुलांचे पालन-पोषण चांगल्याप्रकारे होईल. मात्र शम्मी लग्नासाठी तयार नव्हते.

त्या दिवसात शम्मी मुमताज यांच्या सोबत चित्रपट ‘ ब्रह्मचारी ‘ चे चित्रीकरण करत होते. ‘ ब्रह्मचारी ‘ च्या चित्रीकरणादरम्यान मुमताज ने शम्मी कपूर यांना सांगितले की त्यांना तुम्ही आवडतात. ते त्यांचे पाहिले प्रेम आहे. हे ऐकून शम्मी यांना चांगले वाटले आणि ते देखील मुमताज यांच्याशी जवळ येऊन लागले. बॉलिवूड मध्ये दोघांच्या प्रेमाची चर्चा सगळीकडे होत होती. दोघे खूपच जवळ आले होते. एके दिवशी शम्मी यांनी मुमताज यांच्या समोर लग्नाचा प्रस्ताव मांडला.

सोबतच हे देखील सांगितले की लग्नानंतर त्या चित्रपटात काम नाही करणार, तर घरात राहून त्यांच्या मुलांची काळजी घेतील. मुमताज यांचे वय त्यावेळी 18 वर्ष होते ती बॉलिवूड मध्ये आपली ओळख बनवण्यासाठी संघर्ष करत होती. शम्मी यांचा अटयुक्त प्रस्ताव ऐकून त्या दंग झाल्या.

शम्मी जवळपास त्यांच्यापेक्षा 16 वर्षांनी मोठे होते. वयाचे एवढे मोठे अंतर आणि मुमताज यांच्या समोर त्यांची मोठी कारकीर्द. यावर लक्ष देऊन मुमताज ने शम्मी यांच्या प्रस्तावाला नकार दिला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.