पूर्वीच्या काळातील ‘ या ‘ अभिनेत्री आता दिसत आहेत अशा, ओळखणे देखील झाले आहे कठीण !!

बॉलिवूड मध्ये अशा अनेक अभिनेत्री आल्या ज्यांची सुंदरता आणि त्यांच्या अभिनयाने चित्रपट सृष्टीत त्यांना एक विशेष ओळख दिली. मात्र वेळेबरोबरच त्या चित्रपटसृष्टीपासून दूर झाल्या आता त्यांचा चेहरा एवढा बदलला आहे की पहिल्या नजरेत त्यांना बघून कोणीही धोका खाईल. आज आम्ही तुम्हाला 90 च्या दशकातील अशा काही अभिनेत्रींबद्दल सांगणार आहोत ज्या खूप सुंदर, बोल्ड आणि ट्रेंडसेटर होत्या मात्र आजच्या काळात त्या खूप बदलल्या आहेत.

अनु अगरवाल
‘ आशिकी ‘ चित्रपटाची अभिनेत्री अनु अगरवाल यांनी वयाच्या 21 व्या वर्षी अभिनयाच्या क्षेत्रात आपले पाऊल ठेवले होते. अनु यांनी अनेक चित्रपट केले. मात्र कोणत्याच चित्रपटाने त्यांना ‘ आशिकी ‘चित्रपटासारखा ओळख देऊ शकला नाही. सन 1999 मध्ये अनु ह्या एका रस्ता अपघाताच्या शिकार झाल्या. घटनेने त्यांच्या स्मृतीवर प्रभाव टाकलाच सोबतच या घटनेने त्यांच्याकडून चालण्या फिरण्याची शक्ती घेऊन टाकली. ज्यामुळे त्या चित्रपट सृष्टीपासून दूर झाल्या.

मीनाक्षी शेषाद्री
90 च्या दशकात यामिनी, घायल, घातक, हिरो, शहंशाह, जुर्म यासारख्या अनेक लोकप्रिय चित्रपटात काम केले आहे मात्र आता मीनाक्षी यांच्या लूक मध्ये खूप बदल झाला आहे. मीनाक्षी यांचा ‘ दामिनी ‘ हा चित्रपट खूप लोकप्रिय झाला होता की आज देखील लोक तो चित्रपट बघायला पसंत करतात.

किमी काटकर
80 व 90 च्या दशकातील लोकप्रिय अभिनेत्री किमी काटकर अमिताभ बच्चन सोबत चित्रपटात दिसली होती. या चित्रपटाचे गाणे ‘ चुम्मा दे चुम्मा दे ‘ आज देखील लोकांच्या तोंडावर आहे. याव्यतिरिक्त किमी यांनी टारझन सोबतच अनेक चित्रपटात देखील शानदार काम केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.