‘ या ‘ बॉलिवूड अभिनेत्रींना लग्न झालेल्या पुरुषांवर झाले होते प्रेम !! लग्न करून झाल्या दुसरी पत्नी…

हिंदी चित्रपटांमध्ये कारकिर्दीच्या शिखरावर राहून लग्न करण्याची जुनी प्रथा आहे. मधुबाला, वैजयंतीमाला, हेमा मालिनी, श्रीदेवी, करीना कपूर नंतर विद्या बालन आणि राणी मुखर्जी ने देखील आपल्यापेक्षा वयाने मोठे असलेल्या विवाहित पुरुषासोबत लग्न केले आहे. तर इथे खूप सारे अविवाहित पुरुष या अभिनेत्रींसोबत लग्न करण्यासाठी रांगेत उभे होते. यासर्व गोष्टींमध्ये विशेष गोष्ट ही आहे की अनुभव असलेल्या पतींचे वय या अभिनेत्रींपेक्षा जास्त आहे आणि त्यांचे मुल देखील नवीन आईपेक्षा काही वर्षांनींच लहान आहेत.

मधुबाला
हिंदी चित्रपटाच्या इतिहासात आतापर्यंतची सर्वात सुंदर अभिनेत्री राहिलेल्या मधुबाला यांनी जेव्हा दोन वेळा विवाहित गायक किशोर कुमार सोबत लग्न केले तेव्हा दिलीप कुमार फक्त हात चोळत राहिले होते. मात्र वयाच्या 36 व्या वर्षी हृदयात छेद असलेल्या आजारामुळे जग सोडून गेलेल्या मधुबाला यांची काळजी जी किशोर कुमार यांनी घेतली आहे, त्याची तुलना कर्करोगाशी सामना करणाऱ्या नरगीस यांची सुनील दत्त यांनी घेतलेल्या काळजी सोबत केली जाऊ शकते.

वैजयंतीमाला
बहरहाल वैजयंतीमाला यांनी राजकपूर आणि दिलीप कुमार सोबत प्रेमाचा छोटा डाव खेळल्यानंतर राजकपूर यांचे मित्र डॉ. बाली सोबत लग्न केले. हे तेच डॉ. बाली आहेत जे राजकपूर यांचे प्रेमपत्र वैजयंतीमाला पर्यंत पोहचवत होते. मात्र या लग्नात श्रीमती कृष्णा कपूर यांचा देखील हात होता.

श्रीदेवी
‘ बॉलिवूड ची चांदणी ‘ श्रीदेवी यांनी चित्रपट निर्माते बोनी कपूर यांच्यासोबत लग्न केले होते. याअगोदर बोनी कपूर यांनी 1983 मध्ये लग्न केले होते. बोनी कपूरचे हे दुसरे लग्न होते.

विद्या बालन
या यादीमध्ये विद्या बालन यांच्या नावाचा देखील समावेश आहे. विद्या बालन यांनी यूटीव्ही चे मुख्य सिद्धार्थ रॉय कपूर यांच्यासोबत लग्न केले आहे. विद्या ने सन 2012 मध्ये लग्न केले होते. सिद्धार्थ ने विद्या सोबत लग्न करण्याअगोदर दोन लग्न केले होते.

राणी मुखर्जी
लोकप्रिय अभिनेत्री राणी मुखर्जी ने चित्रपट निर्माते आदित्य चोप्रा सोबत दुसरे लग्न केले आहे. आदित्य यांनी पाहिले लग्न पायल खन्ना सोबत 2001 मध्ये केले होते. आदित्य चोप्रा ने राणी मुखर्जी सोबत 2014 मध्ये लग्न करून सर्वांनाच चकित केले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.