अमिताभ बच्चन, रणबीर कपूर आणि आलिया सारख्या  सुपरस्टार्स सोबत काम केलेली, आता मोमोज विकून काढत आहे आयुष्य !!

कोरोना महामारी सर्वात भयंकर विनाश घेऊन आली आहे. लोकांचा जीव तर गेलाच आहे, तर काही लोकांनी जिवंत राहून आपले सर्वकाही गमवले आहे. काय व्यवसाय, काय रोजगार, सर्वकाही संपताना दिसत आहे. अशीच एक गोष्ट आहे महिला कॅमेरापर्सनची ज्यांनी एकेकाळी अमिताभ बच्चन, रणबीर कपूर व आलिया भट्ट सारख्या सुपरस्टार्स सोबत काम केले आहे.

आता तिच्यावरच ओडिसा मध्ये मोमोज विकायला विवश दिसत आहे. एकेकाळी मोठ-मोठ्या चित्रपटांमध्ये कॅमेराच्या मागे राहून आपले कौशल्य दाखवणारी आता मोमोज विकून रोजचे 300-400 रुपये कमवत आहे. लॉकडाऊन च्या आधी तिचे आयुष्य व्यवस्थित रुळावर चालू होते.

काम देखील मिळत होते आणि नवीन संधी देखील येताना दिसत होत्या. परंतु एका विषाणू ने तिच्या आयुष्यात असा स्पीडब्रेकर लावला की काम पण निघून गेले आणि आता ती मोमोज विकताना दिसत आहे.

आजतक सोबत बोलताना याबद्दल तपशीलवार सांगितले गेले. ती म्हणते की – शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर ओडिसा साइन उद्योगात काम करू लागली होती. मग 2015 मध्ये मुंबईला आली.पुढे सांगितले गेले की – बॉलिवूड मध्ये हळू हळू काम मिळायला सुरुवात झाली.

6 वर्षापर्यंत सहाय्यक कॅमेरा पर्सन च्या रुपात काम केले मग नंतर कोरोना आला आणि सर्वकाही बदलून गेला. आता ती कटक मध्येच आपल्या आईसोबत राहत आहे. ती आपल्या घरी एकटी कमवणारी आहे आणि वडिलांचे देखील निधन झाले आहे. अशामध्ये तिच्याकडे मोमोज विकण्याशिवाय दुसरा काही पर्याय नव्हता.

आपल्या आर्थिक स्थितीबद्दल सांगितले की एकेकाळी ती आपले छोटे मोठे खर्च देखील उठवू शकत नव्हती. याबद्दल म्हणले गेले आहे की – माझ्याकडे तर आपल्या घरी जाण्यासाठी देखील पैसे नव्हते. अमिताभ बच्चन आणि सलमान खान यांनी माझी व माझ्या संघाची मदत केली होती.

तेच लॉकडाऊन दरम्यान परिस्थिती जास्त खराब झाली होती.सर्व बचत देखील संपवावी लागली आणि काम मिळण्याची देखील शक्यता दिसत नव्हती. बॉलिवूड मध्ये पुन्हा येण्याचा प्रयत्न केला, परंतु यश मिळाले नाही.अशामध्ये एक उत्कृष्ट महिला कॅमेरापर्सन आता रस्त्याच्या कडेला दुकान लावून मोमोज विकायला विवश झाली आहे. कमाई तर चालू आहे परंतु ती आपले खरे स्वप्न विसरली आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.