बेडरूम मधील बेड समोर चुकूनही नसाव्यात या गोष्टी,राहत नाही माता लक्ष्मीचा वास!!

बेडरूमसाठी वास्तु टिप्स: घराच्या इतर भागांप्रमाणेच शयनकक्ष देखील आपल्या घर आणि जीवनाचा एक महत्त्वाचा भाग आहे. बेडरूमची सजावट, भिंतींचा रंग आणि त्याची दिशा आपल्या जीवनाची शांती आणि झोप निश्चित करते. चला तर जाणून घेऊया की बेडरूमची सजावट कशी करावी हे जेणेकरून आपल्या जीवनात शांती आणि समृद्धी येईल

शयनकक्षातील धार्मिक चित्रे: झोपतानाही आपल्याला सकारात्मक उर्जा आवश्यक आहे. वास्तुशास्त्र सांगते की तुम्ही तुमच्या पलंगासमोर काही धार्मिक चित्र लावली पाहिजे. असे करणे आपल्या कौटुंबिक जीवनासाठी आणि शांततेसाठी चांगले आहे. जर तुम्ही तुमच्या बेडरूममध्ये राधा कृष्णाचे छायाचित्र लावले तर पती-पत्नी मधील प्रेम वाढते.

ड्रेसिंग टेबलची स्थितीः जर सुविधा असेल तर ड्रेसिंग टेबल बेडरूममध्ये ठेवू नका. जर ते ठेवणे आवश्यकच असेल तर तो खिडकीच्या समोर असू नये. त्याला आशा ठिकाणी ठेवा जिथे सूर्यप्रकाश पडत नाही.

प्रकाश आणि आरसा: काहीही झाले तरी, पलंगासमोर आरसा ठेवू नका. आणि जर एखादा लावलेला असल्यास तो काढा. वास्तविक, जेव्हा पलंगसमोर आरसा असतो तेव्हा आपल्या घरात अशांती आणि अस्वस्थतेचे वातावरण असते.

आपण आपल्या बेडरूममध्ये आरसा अश्या ठिकाणी ठेवावा जेथे आपल्या पलंगाचे प्रतिबिंब त्यात दिसणार नाही. याव्यतिरिक्त, आपल्या बेडरूममध्ये लाईट अश्या कुठल्याही ठिकाणी लावू नये जेठुन त्याचा प्रकाश थेट आपल्या बेडवर पडेल.

पलंगाची स्थितीः शयनकक्षातील बेड दक्षिणेकडील दिशेने असावा. यामुळे घरात नकारात्मकता येत नाही आणि शांती आणि आनंद मिळतो. तसेच, हे लक्षात ठेवा की आपला बेड दाराजवळ नसावा आणि बेडरूममध्ये एकापेक्षा जास्त दारवाजे नसावेत. आपण बेडरूमच्या फर्निचरवर देखील लक्ष दिले पाहिजे.

फर्निचर कधीही गोलाकार असू नये. तसे असल्यास, घरातील सदस्यांचे आरोग्य खराब राहते. आपण हे लक्षात ठेवले पाहिजे की आपले बेड्स बेडरूमच्या भिंतीशेजारी नसावेत.

जर आपण या टिप्सनुसार आपल्या बेडरूमची सजावट केली तर आपल्या घरात नेहमीच आनंद, समृद्धी आणि शांती राहील आणि घरातील सदस्यांमध्ये परस्पर प्रेमही राहील.

Leave a Reply

Your email address will not be published.