आज सलमान नाहीतर गोविंदा असता सुपरस्टार, परंतु घडले असे काही…

गोविंदा नाव पुरेसे आहे. ९० च्या दशकातील यशाच्या शिखरावर होता यामुळे गोविंदाच्या स्टारडममुळे सलमान आणि शाहरुखलाही भिति वाटत असेल. गोविंदा हा भारतातील सर्वात लाडका चेहरा होता. गोविंदाच्या यशाचे मुख्य कारण म्हणजे त्याच्या सिनेमांमध्ये जोडलेले त्याचे आकर्षण. जनतेचा परिपूर्ण नायक मग ती मुले, गृहिणी किव्वा वृद्ध असो. ९० चे दशक हे गोविंदाच्या चित्रपटांचा सुवर्णकाळ होता.

बॉलिवूडचा हास्यास्पद अभिनेता गोविंदा, ‘आ गया हीरो’ चित्रपटाद्वारे मोठ्या पडद्यावर पुनरागमन करण्यासाठी सज्ज झाला आहे. इंडस्ट्रीतील सर्वात अंडररेटेड कलाकारांपैकी एक समजल्या जाणार्‍या गोविंदा बर्‍याच दिवसांपासून चर्चेपासून दूर होते. नुकत्याच एका दैनिकाला दिलेल्या मुलाखतीत अभिनेत्याने असे सांगितले की त्याच्या लांब पल्ल्यामागचे कारण म्हणजे चित्रपट क्षेत्रात “छावण्या” अस्तित्त्वात आहेत जे कोणता अभिनेता राहतो आणि कोणता मागे राहतो हे ठरवते.

२००७ च्या यशस्वी विनोदी ‘पार्टनर’ या चित्रपटाच्या सिक्वलसाठी सलमान खानबरोबरच्या संभाव्य सहकार्याच्या अफवांशी संबोधित करण्यास सांगितले असता, अभिनेत्याने हे शक्तिशाली काटेरी एक कारण असल्याचे सांगून सलमानबरोबर पुन्हा कधीही काम करणार नसल्याचे सांगितले. त्याच वेळी गोविंदा म्हणाला की, सलमानने त्याच्यासाठी जे केले त्याबद्दल तो कृतज्ञ आहे.

‘पार्टनर’ चित्रपटाच्या यशाबद्दल बोलताना गोविंदाने कबूल केले की आपण त्या संधिचा फायदा घेऊ शकला नाही. जेव्हा ‘पार्टनर’ प्रदर्शित झाला तेव्हा चित्रपटाच्या यशाचे सर्व श्रेय सलमान आणि डेव्हिडला मिळाले. तेव्हा मी त्या यशाच्या संधिचा पुरेपुर फायदा करू शकलो नाही कारण त्या चित्रपटात मी फक्त एक अभिनेता होतो,” अस स्पष्टीकरण ‘हीरो नंबर १’ चा अभिनेता गोविंदा याने दिले.

ज्यांनी अभिनेता सलमान खान आणि गोविंदाच्या प्रवासाचा पाठपुरावा केला आहे, त्यांना हे माहित असावे की ते जवळचे मित्र होते आणि दोघांनीही माध्यमांशी बोलताना नेहमी एकमेकांचे कौतुक केले आहे. २००७ मध्ये जेव्हा ‘पार्टनर’ चित्रपटगृहांमध्ये हिट झाला तेव्हा सलमान आणि गोविंदा यांच्या प्रेमळ जोडीने प्रेक्षकांना वेड लावले होते, परंतु लवकरच दोन मित्रांमधील मतभेदांच्या अफवांना मंथन करण्यास सुरवात झाली.

या चित्रपटाच्या यशाचे पुरेसे श्रेय न दिल्याने गोविंदा, सलमान आणि डेव्हिड धवनवर नाराज असल्याची अफवा होती. २०११ मध्ये ‘रेडिफशी’ बोलताना गोविंदा यांना जेव्हा सलमानबरोबर काही अडचण आहे का असे विचारले असता त्यांनी त्यांच्यामधे काही मतभेद असल्याचे नाकारले होते आणि ते म्हणाले होते की “आमच्यात कोणतेही मतभेद नाही म्हणून तो सोडवण्याचा प्रश्नच उद्भवत नाही. तरीही एखादा मुद्दा असला तरी त्यामागे एक कारण असणे आवश्यक आहे आणि आम्हाला भांडण्याचे कोणतेही कारण नाही. ”

त्याने पुढे सांगितले होते की तो सलमानच्या खूप संपर्कात आहे, परंतु चित्रपटांवर चर्चा करण्याऐवजी ते इतर विषयांवरही चर्चा करतात. “पार्टनरनंतर आम्ही कोणतेही चित्रपट एकत्र केले नसल्यामुळे आमच्यात काहीतरी मतभेद आहे असं होत नाही. आम्ही मित्र राहण्यासाठी नेहमी एकत्र असायलाच हवं असं नाही,” असं गोविंदा म्हणाले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.