साताऱ्यातले हे आजोबा चक्क कडाकड फोडून खातात दगड, रोज लागतात 250 ग्रॅम दगड!!

काही व्यक्ति या ग्रहावर विचित्र गोष्टी खाण्यासाठी म्हणून ओळखले जातात – तथापि, महाराष्ट्रातील हा वृद्ध माणूस गेल्या ३० वर्षांपासून दररोज दगड खात आहे. महाराष्ट्राच्या सातारा जिल्ह्यातील अडारकी खुर्द खेड्यातील रहिवासी रामदास बोडके हा माणूस इतरांसारखा सामान्य जीवन व्यतीत करत आहे, परंतु तो काही वेगळ्या गोष्टी करतो, तो अन्नाऐवजी दगड खातो.

३० वर्षांहून अधिक काळ, या गावकऱ्याला एक विचित्र आणि धोकादायक वस्तू खाण्याची सवय आहे ज्यामुळे त्याच्यावर अद्याप काही दुष्परिणाम उघडपणे उद्भवू शकले नाहीत.

रामभाऊ बोडके यांनी सांगितले की ते १९८९ मध्ये मुंबई येथे मजूर म्हणून काम करण्यासाठी गेले होते. तिथेच त्याच्या पोटात अचानक वेदना सुरू झाली. तीन वर्षांपासून त्याच्यावर मुंबईत उपचार सुरू होते. पण त्याचा त्रास संपला नाही, यानंतर त्यांनी सातारा येथे येऊन शेती करण्यास सुरवात केली. यावेळी रामभाऊ बोडके यांच्या पोटात दुखणेही संपले नाही.

दीर्घकाळापर्यंत त्याच्या पोटात तीव्र वेदना झाल्यानंतर त्याने दगड खाण्यास सुरवात केली. जरी बराच काळ त्याच्यावर उपचार केले गेले, तरीही त्याच्यासाठी कोणतेही औषध कार्यरत नव्हते. पोटदुखीच्या त्रासाला कंटाळून त्याने आपल्या गावात राहणाऱ्या एका वृद्ध महिलेचा सल्ला घेतला जिने त्याला दगड खाण्यास सांगितले.त्या महिलेचा सल्ला ऐकून, रामदासला त्याच्या पोटात दुखण्यापासून आराम मिळाला आणि तेव्हापासून तो दगड खात आहे.

ते म्हणतात की जेव्हा डॉक्टरांना हा विचित्र उपाय सांगितला तेव्हा डॉक्टर भयभीत झाले. परंतु ते म्हणतात की ही युक्ती दगडांमध्ये कॅल्शियम असल्यामुळे सफल होत आहे.

अलीकडेच रामदासने खूप आनंदात दगड खाल्ल्याचा एक व्हिडिओ व्हायरल झाल्यानंतर ते चर्चेत आले. रामदासला आता दगड खाण्याची सवय लागली आहे आणि त्याचे कुटुंब त्याला परवानगी देत नसलं तरी तो आपल्या कुटुंबातील सदस्यांपासून लपुन दगड खातो. दरम्यान रामदासची दगड खाण्याची सवय मानसिक आरोग्याचा प्रश्न असू शकते असे डॉक्टरांचे मत आहे.

त्यांच्या शरीराला याची सवय झाली आहे (अपचन वस्तू खाण्याची), म्हणूनच कठोर वस्तुचं पचन होईपर्यंत त्यांना अंतर्गत रक्तस्राव सारखी लक्षणे दिसणार नाहीत.पोटदुखीच्या काही दिवसांपूर्वी वृद्ध व्यक्तीला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते आणि सीटी स्कॅन केल्यावर त्याच्या पोटात दगडाचा ढिग असल्याचे आढळले. गावातले लोक त्याला ‘स्टोन वाले बाबा’ नावाने हाक मारतात.

गेल्या काही वर्षांत बोडके यांनी एक छोटासा फॅनबेस विकसित केला आहे आणि आता लोक जवळच्या खेड्यातूनही त्याच्या विचित्र नाश्ताच्या सवयी बघण्यासाठी येतात. त्यांच्या खिशात नेहमी लहान दगडी असतात, जेव्हा जेव्हा त्यांच मन करते तेव्हा ते खिशातून दगडी बाहेर काढून खातात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.