कोणी व्यक्ती आपले शरीर इतके कसे बदलू शकतो, अमीर खानचा या गाण्यातला लुक बघून तुम्ही देखील चक्रावून जाल…

आमिर खान खरोखरच बॉलिवूडमध्ये उपस्थित असलेल्या इतर कलाकारांपेक्षा खूपच वेगळा आहे, सिनेमात सर्वोत्कृष्ट गोष्टी घालून तो एका वेगळ्या विषयावर भर घालतो. आमिरने त्याच्या करिअरमध्ये जितके लूकवर प्रयोग केले असतील, तितकेच कोणत्याही स्टारने त्यांच्या चित्रपटात केले नसेल.

अभिनेता आमिर खान एली अव्ररामबरोबर ‘कोई जाने ना’ मधील “हर फन मौला” मध्ये नचताना दिसत आहे, ही त्यांच्या चाहत्यांची या रुपात आमिरला बघण्याची इच्छा पूर्ण झाली असेल.

दोन वर्षानंतर चाहत्यांचा सर्वात आवडता आमीर खान पुन्हा रुपेरी पडद्यावर आला आहे. नाही, आम्ही त्यांच्या ‘लालसिंग चड्ढा’ या चित्रपटाविषयी बोलत नाही, तर अमीन हाजीच्या ‘कोई जाने ना’ चित्रपटातील ‘हर फन मौला’ नावाच्या गाण्यासाठी त्याच्या खास देखाव्याचा संदर्भ घेत आहोत.

एली डान्सबारमध्ये आपल्या नृत्याने सर्वांना आकर्षित करत असताना तिची नजर आमिरवर गेली जो पाईप धुम्रपान करत होता. लवकरच दोघांनी त्यांच्या मनमोहक केमिस्ट्रीने आणि भान हरपून घेणारं नृत्य सादर केलं. आपल्या कामात परिपूर्णता आणि समर्पण यासाठी बॉलिवूडमध्ये आमिरने स्वत:साठी खास स्थान कोरले आहे. यापूर्वी अभिनेता ‘दिल्ली बेली’ व ‘दंगल’ मधील ‘धक्कड़’ सारख्या खास गाण्यात आपल्या विशिष्ट अन्दाजात दिसून आला होता.

बॉलिवूडमधील एखादा अभिनेता असा असेल ज्याने आपल्याकडे आलेल्या प्रत्येक चित्रपटात पुन्हा एकदा आपला देखावा नव्याने आणला असेल तर तो आमिर खान आहे. तो बॉलिवूडचा ‘मास्टर ऑफ दिसगाईज’ आहे. आमिर आपल्या सर्व चित्रपटांमध्ये परिपूर्ण स्वरूप तयार करण्यासाठी वेळ आणि मेहनत समर्पित करण्यासाठी ओळखला जातो.

एकमेकांपेक्षा भिन्न भिन्न भूमिका घेण्याचा विचार केला तर आमिर खान एक गिरगिट आहे. स्वतःला एखाद्या विशिष्ट भूमिकेसाठी तयार करण्याच्या कार्यप्रणालित, आमीर देखील कठोर शारीरिक परिवर्तन करतो. ‘गजनी’ मधे सिक्स पॅक करून किंवा ‘दंगल’ मध्ये वडिलांची भूमिका साकारण्यासाठी भरपूर वजन वाढवून, आमिरने भूमिकेइतकेच त्यातही वैविध्यपूर्ण केले आहे. दंगल चित्रपटासाठी बॉलिवूड स्टार आमिर खान याने पाच महिन्यांत तब्बल २७ किलो वजन कमी केले.

‘लाल सिंह चड्ढा’ ची घोषणा झाल्यापासून २०२० मधील सर्वाधिक अपेक्षित चित्रपटांपैकी एक आहे. आमिर खान हा एक अभिनेता आहे जो आपल्या चित्रपटाच्या प्रत्येक भूमिकेत त्याच्या जास्तीत जास्त संभाव्यतेसाठी सखोलपणे ओळखला जातो आणि लालसिंग चड्ढाचा पहिला देखावा याची साक्ष देतो.

पहिल्यांदाच आमिर खान मोठ्या पडद्यावर सरदारच्या भूमिकेत दिसणार आहे, हे पाहण्यासाठी त्याचे चाहते खूप उत्सुक आहेत. ‘३ इडियट्स’ नंतर पुन्हा एकदा आमिर खान आणि करीना कपूरची जोडी या चित्रपटात दिसणार आहे आणि यांच्यासोबत साउथचा सुपरस्टार विजय सेतुपति या चित्रपटात एका महत्त्वपूर्ण भूमिकेत दिसणार आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.