राजेश खन्ना यांची मृ’त्यूपूर्वीची होती ही अशी इच्छा, मात्र पत्नी डिंपल कपाडिया आणि जावई अक्षय कुमार…

राजेश खन्ना बॉलीवूडचा पहिला सुपरस्टार होता. त्याचा स्टारडम असा होता की जवळजवळ प्रत्येक कलाकार तो मिळवण्याचा प्रयत्न करीत असे परंतु त्या टप्प्यावर कोणीही पोहोचू शकला नाही. राजेश खन्ना यांनी एकामागून एक ब्लॉकबस्टर चित्रपटांमध्ये काम केले होते. 18 जुलै 2012 रोजी त्याचे नि’धन झाले. जाण्यापूर्वी त्याने आपली इच्छा व्यक्त केली होती, जी डिंपल कपाडिया च्या कुटुंबातील इतरांनी पूर्ण केली होती.

राजेश खन्ना ला क’र्करो’ग होता. कर्करोगाचे निदान झाल्यानंतरही त्याने सि’गारेट आणि म’द्यपा’न करणे थांबवले नाही. ही माहिती त्याच्या जवळच्या भूपेश रसिन ने माध्यमांना दिली होती.राजेश खन्ना ला शेवटच्या दिवसांत मुंबईतील लीलावती रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. तिथेच त्याच्यावर उपचार सुरू होते.

भूपेश रासिन च्या म्हणण्यानुसार काकांचा इस्पितळात मृ’त्यू व्हावा अशी त्याची इच्छा नव्हती. त्याला शेवटचा श्वास त्याच्या बंगल्यात घ्यायचा होता. याबद्दल त्याने घरातील सदस्यांना सांगितले होते.डिंपल कपाडिया आणि अक्षय कुमार यांच्यासह कुटुंबातील सदस्यांनी राजेश खन्नाची इच्छा पूर्ण केली आणि त्याचा आशीर्वाद घेण्यासाठी त्याला दवाखान्यातून बाहेर नेले. आणि मग त्याचा मृ’त्यू बंगल्यातच झाला.

जगाला निरोप देण्यापूर्वी आपला शेवटचा प्रवास सुपरस्टारसारखा असावा अशी इच्छाही राजेश खन्ना ने व्यक्त केली होती. १२ जुलै रोजी राजेश खन्ना चे नि’धन झाले तेव्हा, त्याची इच्छा ज्याप्रकारे होती त्याच मार्गाने त्याची अंतिम यात्रा काढली गेली होती. त्याला अभिवादन करण्यासाठी दूरदूरचे चाहते आले होते. तसेच पोलिस, प्रेस आणि मोठे सुपरस्टार्स त्याच्या अं’त्यसंस्कारा दरम्यान फिरताना दिसले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.